Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Logo] Mong nhận được gạch đá của mọi người!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi desmond1801, 29/6/15.

Lượt xem: 3,153

1. desmond1801 Thành viên cấp 1

Tay ngang tập tành làm cái logo cho công ty ông anh. Mong mọi người góp ý cho để logo được hoàn thiện hơn nữa.
    Ngoài style này ra, nếu bạn nào có ý tưởng cho logo hay hình thù nào thì chia sẻ cho mình với nhé!
    Cảm ơn mọi người nhiều!

...
    Phạm Hữu Dư, _phong_thu_cuc_Winter16 thích bài viết này.
  2. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

vẫn là mockup :D
    Mà bạn ko nói logo về lĩnh vực gì sao nhận xét ạ ?
  3. desmond1801

desmond1801 Thành viên cấp 1

Lê Trung Tín: công ty về giải pháp công nghệ các lĩnh vực như uber, grab taxi, CRM... hỗ trợ định vi, sales, tổng đài đó bạn
  4. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

Mockup khác 1 trời 1 vực :)) Có lẽ là do cách phối 2 màu sáng vs nhau nó hơi khó ưa.
    Thêm cái là "Gone" with success nghĩa là ra đi, chết vs thành công đó bạn.
    Nguyễn Tất Thắngdesmond1801 thích bài viết này.
  5. desmond1801

HaiXanh123 : acc. mình tự dịch từ đó. Anh mình để slogan là "Đi cùng thành công". Phải check lại rôi. Cảm ơn bạn nhé
    HaiXanh123 thích bài viết này
  6. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

Logo khá ổn đấy chứ !
    desmond1801 thích bài viết này
  7. desmond1801

Cảm ơn bạn Huy Ds đã động viên, mình vẫn thấy nó thiếu thiếu gì đó :D. Chắc là do tay nghề chưa đủ độ chín
  8. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Klq nhưng thớt có chơi Assassin's Creed không nhỉ ? Thấy để tên Desmond :v
  9. desmond1801

Lazio Auditore klq thật ^_^ mình không chơi bạn ơi, nhưng xem phim rồi
  10. HoangTrung

HoangTrung Mới đăng kí

Xin cái [TUT] bạn iê!!!
  11. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Hình như biểu tượng chữ V lấy từ logo " hàng việt nam chất lượng cao" thì phải
    Lúc này diễn đàn xuất hiện nhiều tác phẩm tự thiết kế logo quá, kiểu này chắc nghề design chuyên thiết kế logo không còn kiếm sống được rồi.
  12. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Gone là ra đi, mất à thớt :(
    logo cũng khá khá ổn a. Nhưng có thể cho chữ nhỏ nhỏ chút so với khối tròn bên trái được ko. Chính phụ rõ ràng hơn có khi hay.
  13. Lê Trung Tín

Tay ngang mà thế này là khá ổn rồi bạn. Còn hơn một số người tự xưng designer mà đến kỹ năng cơ bản còn chưa nắm được :D. Màu sắc bạn xem lại vì 2 màu này không hợp. Còn lại mọi thứ đều tầm tầm, chưa đặc sắc.
    desmond1801Lazio Auditore thích bài viết này.
  14. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Lê Trung Tín thích bài viết này
  15. desmond1801

HoangTrung bạn cần TUT cho bước nào
    dienbinh mình cũng cảm thấy nó giống giống thế nào ý, làm xong mới thấy bạn à :)
    _phong_thu_cuc_ nhỏ lại thì không có được sự phân cách chữ Vin với dotcom, bạn giúp mình với
    Lê Trung Tín bạn có gợi ý màu nào cho mình không. ông anh thích màu tươi, sáng, xanh rêu hoặc xanh ngọc
  16. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

dòng chữ phía dưới hơi nhỏ và dính với nhau
  17. desmond1801

kemyeu tks bạn nhé. mình đã đổi lại chữ tiếng việt cho chắc ăn rồi. chắc đợi mọi người góp ý thêm tí nữa là mình show tác phẩm hoàn chỉnh luôn
  18. Lê Trung Tín

Ai nhột kệ người ta :v
  19. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

Họ hình trong Logo và Brand bạn sử dụng tới 3 font không liên quan đến nhau. Tính liên kết FAIL.
    Ý nghĩa Logo mà bạn làm nói về công việc cụ thể nào. Hái sao trên trời hay là chế tạo sao chổi :D
  20. rinkeke

rinkeke Thành viên cấp 1

Dòng chữ tiếng anh nhá bạn... cơ mà tổng thể là đệp
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn