Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo nhóm TNT tự tay thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Trần Gia Nghĩa, 26/6/15.

Lượt xem: 7,734

1. Trần Gia Nghĩa Mới đăng kí

Em cũng chỉ tìm hiểu trên youtobe tự làm logo cho nhóm. mọi người giúp em xem cần chỉnh sửa gì cho đẹp được không ạ.
    không background

...
  2. Trần Gia Nghĩa

Trần Gia Nghĩa Mới đăng kí

3. Hoanquangnam

Hoanquangnam Thành viên cấp 1

Logo này mình nghĩ bạn làm cho "Giờ trái đất thì hợp" nhìn như cúp điện tối ngầm :))), Đùa tí thôi chứ chữ xanh bạn đặt lên nền đen nhìn tối khó chịu lắm...đó là ý kiến mình
    thứ 2 là bạn làm logo mà chữ nhiều giống con dấu quá..mình nghĩ bạn nên nghiên cứu kỹ hơn về các quy tắc logo
    Trần Gia Nghĩa thích bài viết này
  4. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

dùng cái màu gì chìm nghĩm vậy thớt.màu sắc chẳn ăn nhằm gì hết trơn.:D
  5. hitle92

hitle92 Thành viên cấp 1

Thật sự e đọc không rõ chữ gì cả @@
  6. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

logo này giống logo trường học. Bạn đổi màu đi chứ màu này tối quá. :)
  7. LONGRP

LONGRP Thành viên cấp 1

Theo mình nghĩ:
    1. Cái biểu tượng ở giữa hơi rối, nếu đặt vào những vật nhỏ thì có thể hok thấy mấy cái nét mảnh. Bác nên cách điệu đơn giản hơn nữa, có thể nghiên cứu phương án giả 3D để gây ấn tượng hơn. Chưa nói lên ý nghĩa của logo. Mình nhìn vào chả bik logo về ngành gì nữa.
    2. Chữ TNT chưa chau chuốt có vẻ bác kéo dãn chữ ra thui. Nét chữ vẫn lệch, font chữ chưa đẹp. Màu sắc hok ổn đâu bác, bác có thể thử đặt logo vào vài phông nên màu cơ bản rùi đến những phông nhiều màu sắc, sau đó là đến những phông ảnh nếu logo của bác đều nổi bật thì có nghĩa màu của bác đã được.
    3. Không nên để chữ chạy vòng tròn thế kia nhá, không đẹp thí nào. Quá nhiều chữ trong vòng tròn. Bác nên trọn 1 slogan ngắn gọn thui. Nó là logo chứ không phải là bài thuyết trình mà bày hết ra. bác làm cho người Việt thì nên việt hóa hoàn toàn logo nhé, tốt nhất 1 cái tiếng việt và 1 cái tiếng anh chứ đừng anh - việt lẫn lộn.
    4. Màu sắc trong logo nên lấy 2 màu tương phản nhau thui đừng dùng quá nhiều màu. Mình thấy bác dùng 4 sắc màu như thế sẽ khó lên logo. Bác nên xem màu sắc về chuyên ngành mà cái logo hướng tới để có được những màu đẹp hơn.
    Bác thử bố cục lại như này xem:
    Trịnh StudioTrần Gia Nghĩa thích bài viết này.
  8. truyen1188

truyen1188 Thành viên cấp 1

mới ngó sơ qua hình mà chưa ngó chữ tưởng logo thuốc nổ :D
  9. Khánh Chi

Khánh Chi Thành viên cấp 1

Mình thấy cũng ok mà :D
  10. Trần Gia Nghĩa

Hoanquangnam @hoagao @hitle92 @blademaster_sf @LONGRP @truyen1188 @Khánh Chi cảm ơn mọi người đã nhận xét logo của mình. cài này mình làm ko background nên đăng lên cái nền đen xì à. Còn phần chữ tiếng anh là cái chứ viết tắt của nhóm. ở dưới là sologan. mình chưa hiểu sâu lắm. đây lần đầu tiên mình làm. mong mọi người chỉ giúp thêm
  11. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Vấn đề là ở màu sắc, có lẽ vòng tròn và hàng chữ cong nên sd 2 màu khác nhau hay hơn
  12. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

màu tệ qá
  13. Hùng Anh

Hùng Anh Thành viên cấp 2

Cứ như con dấu :D
  14. Trần Gia Nghĩa

15. dienbinh

Phong cách logo này hình như đã qua thời, hiện nay không còn sử dụng phong cách này nữa.
    Màu của vòng tròn và chữ quá sáng nếu không muốn nói là chói mắt, nếu không biết sử dụng màu nào thì sử dụng màu nền của vietdesign này, sử dụng màu đậm và nhạt
  16. Tít yêu

Tít yêu Thành viên cấp 2

Theo Anh thì em nên bỏ hết mấy cái vòng đi và dùng 1 or 2 màu thôi . Còn sologan hay mấy cái câu kia thì em tùy chỉnh. Dự trên logo của em . Anh đã edit một số chỗ , hi vọng em hứng thú. Và lần sau muốn làm gì thì tìm hiểu và nghiên cứu kĩ nha :v

leolemon, Hi im Bisu, HaiXanh1234 người khác thích bài viết này.
  17. Gà Ác

Gà Ác Thành viên cấp 1

Thẩm mỹ màu của bạn quá tệ, bạn nên coi cách phối màu trước khi làm logo.
  18. Trần Gia Nghĩa

dienbinh mình sẽ làm lại Tít yêu Dạ cảm ơn anh. Nếu em làm cái này cho công ty sau này. Thì thiết kế dạng như nào a. Gà Ác cám ơn bác
  19. dienbinh

Bỏ cái vòng tròn, slogan và TNT cho nằm cạnh bên hay dưới biểu tượng miễn là thấy phù hợp, chỉnh lại màu sắc, mà cái biểu tượng tượng trưng cho cơ khí và công nghệ KH đó bạn vẽ đẹp đấy đừng bỏ
  20. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

Logo đừng sài màu dạ quang, chua lè chua lét, dễ mất ấn tượng lắm

Ủng hộ diễn đàn