Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[logo] Theo ý tưởng khách hàng

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi Gia Kiệt, 8/4/14.

Lượt xem: 4,656

1. Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Tình hình là em vừa nhận được cái mail mà em bối rối quá :D.
    Không thể đỡ được quả ý tưởng này mong các bác phân tích giúp em dưới đây là nguyên văn mail.
    Chân thành cảm ơn
    "1. Ten cong ty: Cong ty co phan AN SON VIET NAM.
    Lo go cong ty chi lay hai chu cai A va S nam ben trong vong tron tuong trung cho trai dat. Chu A mang y nghia nhu ngon nui va chu s la dong song va cung la bieu tuong ban do Viet Nam. Vong tron phang chu khong lay hinh qua cau.
    2. Mau chu: Chu A mau do co; chu S mau xanh la cay dam va vong tron ben ngoai mau xanh da troi.
    3. Dinh cua chu A la dinh cua duong tron tuong trung cho su vuon len. chu S xoay quanh chu A tao su binh an va lien ket va tat ca deu nam trong hinh tron tuong trung cho su vuon ra the gioi."

...
  2. Sweetsica.sake

Sweetsica.sake Thành viên cấp 2

Ý bác là?

3. KhiemThai

KhiemThai Thành viên cấp 2

công việc của bác mà nhờ mn làm?
  4. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Ngta nói cụ thể thế mà thớt? nếu có phí thì Pm chia đôi....:>
  5. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

cứ đặt chữ s nẳm dưới chữ a ( theo kiểu hình bát quái í)
    chắc là như vậy, giống 1chữ a đang từ đất chui lên í nhể =))
  6. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Ý tưởng đơn giản và rõ ràng ! Không kể thời gian chọn font chữ thì chắc mất 20' :)
  7. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

cty muốn thế thì mình góp ý, nó muốn vững chắc, thì chữ A cho cân đối để tạo thể cứng cáp cân bằng của ngọn núi, chữ S thì cho nó uốn lượn hình chữ S từ 1/4 cạnh chữ A phía trên xuống là xong (như dạng đường đèo trên núi), màu sắc thì như vẫn như vậy. Còn vòng tròn thì cứ cho một cái vòng tròn dạng stroke bao quanh thôi, chứ dạng fill thì không hợp cho lắm, xong thì chỉ cần cho chạy chữ vòng tròn bên dưới cty cp xyz. bác cứ phang mấy demo cho nó xem mà nó chọn. Mình thấy cty này ý tưởng đâu có gì là rối , nhưng quan trọng cái file bạn làm cấu trúc đừng nghiêng ngã chữ A, và cái màu phối phải chăm chút tí, vì 2 màu xanh lá và đỏ cờ là 2 màu chọi nhau. Chỉ là góp ý thôi, thiết kế mỗi người một idea >:)
    Chỉnh sửa lần cuối: 8/4/14
    Gia Kiệt thích bài viết này
  8. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Đại loại thế này, chỉ cần thời gian trau truốt thêm thôi

9. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Thanks. Các bạn có thấy trong topic của mình có chữ nhờ nào k. Đây là khách hàng quái đản nhất mình từng gặp. Đã thiết kế 1 lần logo cho 1 cty khác của ông ý rồi. Mấy hnữa e post lên quả này và quả mọi hôm nữa cho các bác xem. Còn ai thích chia phí pm cho e nhé. Phí là vài nghìn phong bì và ít name card. Nói chung là e chán làm sản xuất lắm rồi. Ai đời học design ra mà bây giờ kỹ thuật in luôn :D
  10. Gia Kiệt

Cứ thử phân tích lại màu sắc và bố cục cách tạo hình của logo các bạn sẽ thấy nó xấu ntn. Còn như máy bác vẽ ở trên nói thật em thì em k gọi là logo đc.
  11. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Nói thật là em toàn phải sửa màu cho khách. Còn cái tạo hình thì chắc làm chữ A dầy và cứng. Xong uốn chữ S kiểu lượn đường đèo trên xuống là đẹp. Cơ mà chơi màu xanh lá đậm đúng là hơi bị chối luôn
  12. Gia Kiệt

Nói thạt bác chứ em chối máy cái ý tưởng theo ý khách lắm. Hi. Còn các bác ở trên bảo nhận làm thì thử cái đi hợp đồng em nhiều lắm e share cho mảng nào cũng có. Con làm 20p mà như trên kia thi ra kẻ biển tặng logo ngta cũng chưa lấy :D
  13. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

Qua qua về ý tưởng :D

14. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Thế bác share em cái vụ logo này đi :)) dạo này đói quá mà công ty mới đi làm chưa có lương :))
  15. Gia Kiệt

Bác k thấy e trả lời bên trên à. Cái này sếp giao làm free và cho khách hàng thân thiết. Mà mấy hôm nay còn chưa đụng vào máy tính. Bác có làm baner fash với dàn trang e share cho
  16. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Ợ 2 cái đấy thì thôi, sếp đang ném cho cái lookbook mà còn chưa làm xong nữa kìa :((
  17. Claude Monet

Claude Monet Thành viên cấp 2

minhducdesigner mình chưa hiểu ngọn nguồn nên cmt bậy bạ,xin phép xóa cmt :D

Ủng hộ diễn đàn