Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo tự sướng ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi HTHHello, 7/8/12.

?

Bạn cảm thấy ưng ý cái nào nhứt ?

0 vote(s)
    0.0%

2 vote(s)
    22.2%

0 vote(s)
    0.0%

7 vote(s)
    77.8%

Lượt xem: 9,080

1. HTHHello Thành viên cấp 1

Cảm ơn tất cả, mình đã có đủ tư liệu mình cần :D

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chả thấy có cảm hứng với cái nào cả vì chẳng thấy cái nào giống Logo :))

Cơ mà cái đầu tiên bỏ background ra thì có vẻ giống logo ;))
    Bao Tin TranHTHHello thích bài viết này.
  3. HTHHello

HTHHello Thành viên cấp 1

Chú ý cái chữ dùm em, background chỉ là phụ thui 8-|
    Làm logo không dễ tí nào! Không đụng hàng và nổi bật lại càng khó :((
  4. zjtvn

zjtvn Thành viên cấp 1

cái cuối nếu chữ HTH nằm trong cái ống kính luôn là ra cái logo đẹp, background là hình liên quan kỹ thuật số còn tuyệt hơn8->, góp ý chơi
    HTHHello thích bài viết này
  5. Phạm Hữu Dư

Biết là background chỉ để làm nền thôi nhưng nên chọn background đơn giản để làm nổi bật logo khi show ra cho công chúng xem đó mà!!! Kiểu như lày nè :D

;))
    Quangtb, fire_stork, Bao Tin Tran5 người khác thích bài viết này.
  6. Nguyễn Trung Hiếu

Nguyễn Trung Hiếu Thành viên cấp 2

logo mà để bg này thì hỏng :))
    mà thấy giống text effect hơn là logo :D
    HTHHello thích bài viết này
  7. vonmquocthai

vonmquocthai Thành viên cấp 1

Bạn hạn chế bớt effect trên text với bg thì mới làm nổi con logo của bạn lên dược :D
    Như của mình này (khoe chút :))):

Còn cái này là thêm Effect cho nó hầm hố ;;):
    Nguyễn Trung Hiếu, Demon, Tử Sa2 người khác thích bài viết này.
  8. Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

Tử Savonmquocthai thích bài viết này.
  9. HTHHello

Cái logo comdom nhìn nó cứ ... nhàm chán thế nào đấy /:)
    Giống logo của mấy siêu anh hùng nhỉ :))
    vonmquocthai thích bài viết này
  10. Phạm Hữu Dư

Nó ko nhàm chán đâu, mà nó đơn giản! Thế cứ phải màu mè hoa lá hẹ như cậu mới cuốn hút àh? Hãy lên Google đọc lại nguyên tắc thiết kế logo đi :)

Cơ mà cái Condom ko phải là logo, chỉ là 1 cách chơi typo thôi, chủ yếu là mình lấy ví dụ cái background cho cậu xem đó mà! tham khảo thêm tại đây: http://vietdesigner.net/2012/04/word-as-image-by-ji-lee/
    Tử Savonmquocthai thích bài viết này.
  11. Nguyễn Hoài Bảo

Nguyễn Hoài Bảo Thành viên cấp 1

:)). Super Man
  12. blackMkey

blackMkey Mới đăng kí

2 cái condom vs VT mới giống logo đấy, đơn giản để nhận diện thương hiệu, dễ sử dụng.
    cái condom nhìn vô cái là thấy được hình condom và cả chữ condom 2 trong 1, đơn giản thuận tiện nếu muốn lấy đi đâu,cả cái vt nữa. thậm chí dễ sáng tạo thêm để áp dụng lug tung nữa.
    vậy bạn nghĩ hình logo apple ntn?
    HTHHello, Tử Savonmquocthai thích bài viết này.
  13. Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

đúng rồi, e thích logo đơn giản, nổi bật hình logo lên là chủ yếu. Đơn giản mà rất ấn tượng :)
    Tử Sa thích bài viết này
  14. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Keep It Simple, Stupid :-j
    Nguyễn Tuấn Anh thích bài viết này
  15. HTHHello

Ý kiến cá nhân :
    - Không phải một cái logo đơn giản thì mới thu hút được người khác, máu mè đúng cách vẫn gây được ấn tượng đối với người xem. Đối với một designer, logo của họ thể hiện phần nào phong cách thiết kế của họ, lấy ví dụ như cái logo của mình. Mình thích "màu mè hoa lá hẹ" đó nhưng phải hợp lý trong con mắt của mình người khác thì sẽ có người ủng hộ và sẽ có người không, nhưng hầu hết vẫn sẽ chạy theo thời đại, chuộng cái hiện đang hot và chê cái khác.
    - Mình không thích cái sự đơn giản chỉ có cái chữ và vài cái gạch như hiện giờ, nó không gây được tí nào hứng thú khi mình nhìn vào dù nó đặt ở đâu đi nữa. Giống như người làm logo đã hết ý tưởng để khai thác và chỉ còn sót lại chữ với gạch. Chán! Logo của táo hiện giờ không phải là một logo đơn giản, nó cầu kì từ ánh sáng cho tới đường cong của quả táo và vết cắn trên đó.
    - Tại sao chúng ta lại phải bám sát mấy cái nguyên tắc vớ vẫn đó làm gì! Có cái óc sáng tạo thì cứ làm lên rùi nhận gạch từ dư luận để hoàn thiện, có gì đâu. Sáng tạo của riêng mình là xấu ah ? Đối với một đứa mới vào nghề như mình thì một tác phẩm hoàn hảo là chuyện không hề dễ, nhưng sáng tạo một cái mới thì đâu có phải chuyên gia mới làm được.
    - Một số bạn cao siêu quá rùi, tuôn ra cái câu như thế có suy nghĩ chưa hả Ryan Lee?
  16. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

Bạn nghĩ thế cũng được nhưng bây giờ, bạn chỉ mới tập làm logo, tới lúc phải thiết kế logo thật sự, bạn vẫn cần nguyên tắc. Màu mè hoa lá cành hả? In đen trắng có được không? Màu mè hoa lá cành á? Tới lúc thu nhỏ lại, phóng to ra nhìn nó có đẹp không, rõ ràng không? Nhiều màu vào, rồi tới lúc ứng dụng mới thấy đúng là "stupid". Nói thật khi nhìn 1 cái logo, nó càng đơn giản và ấn tượng thì càng dễ nhớ. Nhiều màu quá sự lướt qua của bộ óc con người không in lại được mấy đâu ;)
    Chả ai cấm bạn sáng tạo, chẳng qua là cái sáng tạo nó có thành công hay không thôi. Riêng mình thấy mng góp ý chứ đâu bắt bạn làm theo đâu :))
  17. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Đó là nguyên tắc thiết kế hiện đại, nếu không hiểu thì đừng có bô bô ra mấy dòng kia :-j
    Tất nhiên, bạn thích "hoa lá cành" là việc của bạn, nhưng chúng tôi không thích, chúng tôi thích sự đơn giản. Và kỳ thực bạn có dám chắc là người ta sẽ nhớ đến bạn sau những cái logo "nhét hết mọi thứ vào một" của bạn ko ;))
    Logo của Táo dựa theo tỉ lệ vàng, bạn có thể xem bộ lưới của nó và nghĩ lại, không cần quy tắc sao, quy tắc chỉ làm cho sự sáng tạo đi đúng hướng, chứ ko phải để kìm hãm nó :-j
    Ngoài ra, nếu bản lĩnh kém như vậy thì nên bỏ cái đoạn "góp ý cải thiện thì càng tốt" đi nhé :-j
  18. Gemini.II

Gemini.II Thành viên cấp 1

Cái gì gọi là nguyên tắc vớ vẩn hả bạn ơi ? để có cái nguyên tắc vớ vẩn đấy người ta phải hao tâm tổn sức nhiều và có sự công nhận của mọi người lắm đấy bạn ạ , tất nhiên là sáng tạo vẫn tốt nhưng nếu bố cục lộn xộn thì còn gì gọi là đẹp nữa ? Cứ cho là bạn đi theo phong cách "màu mè" đi, nhưng sau này nếu công việc bắt bạn phải làm cái đơn giản mả thu hút thì bạn vẫn phải làm theo thôi đúng k? Ý kiến thật lòng của mình mong bạn đừng bảo mình là "cao siêu quá rồi" nhé :D!
    Jeanny Tran, Tử SaRyan Lee thích bài viết này.
  19. Lynk V

Lynk V Thành viên cấp 1

làm đã đéo ra gì lại còn bảo thủ :| người ta góp ý thì không tiếp thu :|
    cả đời đéo khá lên đc :-<
  20. Tử Sa

Tử Sa Thành viên cấp 3

^Ấy, góp ý nặng lời cũng được nhưng không nên có từ ngữ như thế này nhé ;))
    Nguyễn Tuấn AnhRyan Lee thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn