Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo tự thiết kế!

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi SoledadArs, 13/8/13.

Lượt xem: 3,986

1. SoledadArs Thành viên cấp 1

Em đang định thiết kế cái Logo cá nhân để làm chữ ký. Các anh chị xem như thế nào đã ổn chưa, và còn thiếu sót gì mong các anh chị góp ý để em tiến bộ ạ!

ps: mong mod đừng xóa bài em, vì em không biết post vào mục nào cho hợp lý, nếu sai mục, mod chuyển giúp em!
    Thân chào mọi người

...
    Furin, monkiuty, Long Lém Lỉnh1 người khác thích bài viết này.
  2. Furin

Furin Thành viên cấp 3

đẹp :like:
  3. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Bạn nói ý nghĩa của logo đi. Cảm nhân lần đầu tiên nhìn vào tác phẩm của bạn thấy không nhiều ấn tượng. Hai đường cong chữ S tạo cảm giác thiếu chắc chắn, cái bóng đèn đặt ở vị trí đó làm lệch mất trọng tâm. Có thể bạn muốn đặt vào đó một thông điệp mà mình không nhận ra được?
    An Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này
  4. Wisp

Wisp Mới đăng kí

Soledad theo mình biết TA là người cha duy nhất.
    Tiếng TBN cũng có từ này là sự cô đơn.
    Nhưng bạn nói là để làm chữ kí cá nhân nên cái này ko quan trọng nghĩa lắm.
    Cái bóng đèn thường biểu hiện cho ý tưởng, sáng tạo nhưng bạn lại để tô cho nó màu xanh tối và bị kìm kẹp bởi 2 thanh chắn, như thế là kìm hãm ý tưởng.
    p/s: chỉ là ý kiến chủ quan cá nhân :)
  5. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

Wisp bác nói đúng :)
  6. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

mình thấy không ấn tượng lắm . ko biết ý tưởng có tác giả là gì nhưng màu xanh tối kia không ăn nhập cho lắm.
  7. jackpink

jackpink Thành viên cấp 1

ý tưởng của cái logo này là gì vậy ??
  8. Kybaochau

Kybaochau Mới đăng kí

Theo mình biết thì Soledad đơn giản là một cái tên hệ Latin, thường dùng để đặt tên cho người và địa danh vậy thôi :)

Còn về "logo" của bạn thì cá nhân mình nghĩ nó chưa đáp ứng được những yêu phổ biến thường thấy ở một logo như:

- Tối giản (chỉ gồm một biểu tượng/hình ảnh đặc trưng nhất).
    - Có hình dạng hoặc nằm trong khung đối xứng hoặc gần với những hình đối xứng (vuông, tròn, tam giác đều, thoi đều, ngũ giác đều...) vì những hình này dễ thu hút ánh nhìn hơn và dễ nhớ hơn những hình không đối xứng rất rất nhiều.
    - Dễ nhớ (do kết hợp hình khối/màu sắc với một khái niệm khiến người xem cảm thấy thú vị và dễ nhớ).
    - Từ 3 màu trở lại, hạn chế hoặc không sử dụng hiệu ứng gradient/fountain fill.
    - Càng ít chữ càng tốt, tốt nhất chỉ nên một từ hoặc một chữ cái đặc trưng nhất.

Theo mình nghĩ thiết kế trên của bạn phù hợp để làm banner/cover hơn là logo vì nếu thu nhỏ lại sẽ rất khó đọc chữ và các chi tiết/đường nét vì chúng quá nhỏ.

Bạn có thể tận dụng những hình khối có độ rộng (weight) lớn để dễ nhìn và nhận biết dù ở kích thước nhỏ.

Thân ái :)
  9. Kybaochau

Kybaochau Mới đăng kí

Soledad cả tiếng Anh và tiếng TBN có nghĩa là loneliness/solitude nghĩa là "sự cô đơn" nhé các bạn :)
    Tham khảo thêm ở đây nhé :)
    Code:
    http://dictionary.cambridge.org/dictionary/spanish-english/soledad?q=soledad
    http://translate.google.com/#es/en/soledad

10. jackpaker90

jackpaker90 Thành viên cấp 3

Mình không thích cách bạn phối màu và hiệu ứng shadow.
  11. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

nguyên tắc thông thường
    họa tiết màu sáng phải đặt trên nền tối, hoặc ngc lại
    ---
    cảm quan đầu tiên khi mình thấy logo của bạn là rối rắm và khó hiểu
    nên đơn giản hóa nó hơn

Ủng hộ diễn đàn