Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Logo website về xe

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi dangthuan.design, 30/3/15.

Lượt xem: 2,360

1. dangthuan.design Thành viên cấp 1

Logo mình tk cho website chuyên về xe mà chưa có thời gian thực hiện

...
  2. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

Không giải trình về logo thằng nào hiểu được :))
    Mr cu thích bài viết này
  3. dangthuan.design

dangthuan.design Thành viên cấp 1

màu đỏ là màu của máu và lửa. Màu đen thể hiện địa ngục, màu trắng là thiên đường. Ý nghĩa là thằng nào máu lửa đua xe thì 1 là xuống dưới, 2 là về trển. Đùa chút chứ flip logo lại là đc. Piston, chữ P cách điệu như đường đua, phía sau là piston màu đỏ, đơn giản vậy thôi chứ ko cao siêu lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/4/15
  4. Mr cu

Mr cu Mới đăng kí

Mới nhìn qua mình tưởng áo đấu của một đội bóng bầu dục nào đó, hehe :)
    baby.shjro thích bài viết này
  5. baby.shjro

baby.shjro Thành viên cấp 2

bán ô tô chứ có phải tuyên truyền ruỉ ro khi lái ô tô đâu bạn ...
  6. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

nhìn ko ra logo, ko thấy sự máu lửa, chỉ thấy u tối và nhòe nhoẹt. Vài lời thật lòng.
    vulenguyenMr cu thích bài viết này.
  7. dangthuan.design

nói giỡn chứ có nói thật đâu :)) nói vậy mà mấy bạn cũng tin răm rắp bó tay. cách điệu cái piston xe (1 bộ phận quan trọng của động cơ xe) và chữ P. Và domain của website là piston...
  8. dangthuan.design

nói là logo vậy, chứ mình nghĩ nó giống 1 icon (biểu tượng) hơn. Tối u la do nền đen, sáng chói lòe loẹt là do mình tô chuyển sắc vào trọng tâm, + thêm cái chữ màu trắng nữa nên làm lóa mắt. Nếu nền trắng hoặc đổ màu trơn thì khắc phục đc . Vấn đề là nó ko có gì đặc sắc thôi :D bkSfaXr.jpg
  9. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

mình ko thấy có gì giống giỡn, và nếu bạn đã thích giỡn như vậy, lần sau vui lòng post bài vào box Chuyện trò linh tinh nhé.
    doanhaituMr cu thích bài viết này.
  10. Good Neighbour

Good Neighbour Thành viên cấp 1

chưa ổn, cả cái piston lẫn mấy cái kia
  11. arron2

arron2 Mới đăng kí

trên này nhiều sếp căng thẳng vồn -_-
  12. Lovestory6100

Lovestory6100 Thành viên cấp 1

Nếu làm về ô tô mình nghĩ bạn nên để màu vàng đen... nền phía dưới bạn để giống cái hình mui trước của ô tô luôn.... Hình chữ P bạn để một cái lốp xe làm hình vòng....
  13. dangthuan.design

Lovestory6100 mục đích của mình là cái piston, vì nó đại diện cho tất cả các ptiện có sử dụng động cơ đốt trong, chứ ko riêng gì xe hơi :D. Nhưng mà cũng thank bạn. Có thời gian mình sẽ fix lại, ít nhất là khi nào cái web đc lên sàg :D
  14. Rikk Nguyen

Rikk Nguyen Thành viên cấp 1

bạn thử chỉnh lại các đường cong xem thế nào! mình thấy cách bạn vẽ các đường cong hơi cẩu thả. Với lại bạn có thể giải thích thêm về cái mảng màu đỏ phía sau thể hiện cho cái gì đc ko?
  15. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

nếu logo này bạn làm chơi thì đc chứ làm để phát triển lên 1 thương hiệu thì có lẽ k chấp nhận đc.
    logo bạn chỉ vẽ bừa ra chứ chưa theo 1 quy chuẩn hay nguyên tắc gì.chọn màu cũng làm mắt khó chịu
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/15
  16. Đường Thiên Phong

Đường Thiên Phong Thành viên cấp 1

nhìn ra logo của Beats audio

Ủng hộ diễn đàn