Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[LOGO] Xin nhận xét, góp ý, gạch đá về logo cá nhân

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi tulam, 14/11/14.

Lượt xem: 4,756

1. tulam Thành viên cấp 2

Chào ae Vietdesign, mình vừa thiết kế một cái logo cho hairsalon nhưng vẫn chưa thấy ổn lắm,thật tình thì mình vẫn va chạm nhiều về lĩnh vực thiết kế logo nen lập topic này muốn ae vào nhận xét góp ý chỉnh sửa thêm để đúc kết kinh nghiệm cho bản thân , mọi gạch đá mình xin nhận hết !
    ý tưỡng : do là ngành chính là về sắc đẹp thẩm mỹ nên chữ HS được uống lượng nghệ thuật quằn quại một tí , nôi nghiêng vê phong cách Pháp
    Và đây là em nó mời ae xem qua
    MẪU 1:

MẪU 2:

...
    HaruTetsuri, Nguyễn Việt ĐứcTN_TOAN thích bài viết này.
  2. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

tôi thích mẫu 2 hơn :), còn tôi gà lắm, phần phân tích nhường lại cho các pro ^^
    Mr cutulam thích bài viết này.
  3. tulam

tulam Thành viên cấp 2

@sheva29 : thanks bác :)
  4. learn.by.hard

learn.by.hard Thành viên cấp 2

mình thì thấy mẫu 1 đẹp hơn :D
  5. Mr.Po

Mr.Po Thành viên cấp 2

Theo mình cái 1 đẹp hơn, nhìn có cảm tình hơn, chuyên ngiệp hơn và nó "pháp" hơn so vs mẫu 2..Đó là cảm nhận cá nhân của e về cái đẹp thoai.....hehehe....
    hochoidesign0411tulam thích bài viết này.
  6. tulam

tulam Thành viên cấp 2

7. Mr cu

Mr cu Mới đăng kí

Theo ý kiến cá nhân mình thì mình thích mẫu 2 hơn dù nó chưa hoàn hảo, vì trước hết là bố cục thể hiện tập trung hơn mẫu 1 tuy font chữ hình như chưa được đầu tư lắm. Ở đây mình muốn nói tới phát triển thêm về mẫu 2 thôi nghe, có j ko đúng ý chủ nhân thì bỏ qua :) (Có thể dùng font gần như vẽ tay hoặc thanh đậm để giống hơn với phong cách Pháp cổ điển, nhẹ nhàng, sâu lắng). Còn về hình cách điệu thì mình nghĩ cho nó mềm hơn nhất là những đoạn vuốt cuối để bớt đi múp mỉm, có thể mảnh hơn xí hoặc thanh đậm. nhất là đoạn gãy góc tiếp giáp với chữ "g" - nên tròn trịa và mềm hơn. Đôi lời :P
    tulam thích bài viết này
  8. tulam

tulam Thành viên cấp 2

Mr cu cảm ơn bác , ghi nhận nhận xét của bác :P
    Mr cu thích bài viết này
  9. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

;;) bạn lên màu gold bóng như rứa thì mẫu 2 đẹp hơn, còn về tính chất và công việc thì mẫu 1 đẹp hơn, nên nếu là mình có lẽ mình sẽ lên màu khác :D (ý kiến cá nhân :D )
    tulam thích bài viết này
  10. tulam

tulam Thành viên cấp 2

11. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Có mẫu 3 không ???
    tulam thích bài viết này
  12. Hoang Dinh Khiem

Hoang Dinh Khiem Thành viên cấp 1

mình thấy mẫu 1 đẹp :D
    tulam thích bài viết này
  13. tulam

tulam Thành viên cấp 2

14. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bạn đưa ảnh Logo chưa qua Mock up và màu chuẩn của nó mới đánh giá hay dỡ được.
  15. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Mẫu 2 ok hơn nhưng cái râu chữ "G" chiếm diện tích quá
    tulam thích bài viết này
  16. tulam

tulam Thành viên cấp 2

Thái Châu : tất cả là tông trắng đen thôi đó bạn , do chủ tiệm thích màu như thế
  17. Thái Châu

Rất khó nhìn, ở mẫu 2 thì 1 số nét chuyển không đều, nhìn sơ thì có 1 số lỗi, như cái móc giữ chữ O và N nó hơi dư 1 góc, khác so với những móc kia. Bạn đưa ảnh Logo gốc lên xem.
  18. linda33

linda33 Banned

Mẫu 1 có vẻ đc đó :))
  19. tulam

tulam Thành viên cấp 2

Mẫu 1:

Mẫu 2:
    Hoang Dinh Khiem thích bài viết này
  20. Thái Châu

Có nhiều nét chuyển chưa đều. Cái đuôi cách điệu chữ G hơi xa so với chữ H tạo tỉ lệ k cân xứng lắm. Vài góp ý của mình.
    tulam thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn