Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi cài đặt brush cho wacom trong photoshop!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi devil_da, 7/11/15.

Lượt xem: 6,815

1. devil_da Thành viên cấp 1

Chào các bác! Tình hình là e vừa tậu 1 em wacom về, đang hào hứng thì vào cài đặt brush trong photoshop thì nó lại bị như thế này :-<
    Bác nào hướng dẫn e khắc phục với, e đã cài đặt đầy đủ drive r, máy cũng nhận wacom r :-<
    Em xin cảm ơn trc!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cài driver cho nó chưa thớt?
  3. Dalthedragon

Dalthedragon Mới đăng kí

Nếu bạn đã cài driver thì có thể lên trang chủ của nó down bản mới về, trước đó nhớ gỡ sạch driver cũ ra.
    Còn bị thế này thường là do Service của nó không hoạt động. Bạn vào All Programs, đánh Services, vào đó tìm Wacom Professional Service, chuột phải Restart. Đôi lúc mình Hibernate máy cũng bị.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. felosse

felosse Mới đăng kí

Máy bạn là máy gì vậy? mình thấy cũng giống trường hợp hồi trước lúc dùng Surface, tuy nhận đủ nhưng ko chỉnh Pen Pressure được, lưu ý cái phần Use Windows Ink ở trong phần Mapping
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. devil_da

devil_da Thành viên cấp 1

cảm ơn các bác, hôm đấy e cài driver xong reset máy thì đc :)) chắc tại lúc đầu cài xong chưa reset máy nên k đc. Thế là lại có mấy cách khắc phục khi bị lỗi :):):)
  6. McLinh

McLinh Mới đăng kí

Em cũng dùng con Bambo pen CTL-470.
    Cắm lúc nhận lúc không.
    Không biết bác nào có cách làm nhắt ăn ngay không ạ ?
    Cứ lúc cần ko đc thì mệt quá :D
  7. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

em cũng mới mua con CTL-480 ổn định 90% vì gần như không bao giờ brush to maximum cả chỉ được khoảng 90% thôi lúc mà đạt 100% là lúc đang vẽ bình thường, đang hào hứng tự nhiên làm 1 nét to đùng nhìn phát sợ luôn.

Ủng hộ diễn đàn