Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi chia ổ cứng win7

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi tydk2010, 4/10/15.

Lượt xem: 1,703

1. tydk2010 Thành viên cấp 2

như hình, bác nào giúp e với :3

...
  2. DGB

DGB Thành viên cấp 2

Bạn dùng MiniTool Partition Wizard Server Edition chia lại đi.
    tydk2010 thích bài viết này
  3. Steven KarBit

Steven KarBit Thành viên cấp 2

Mình hiểu là bạn muốn chia phân vùng chưa được định dạng màu xanh lá phải không. Theo như thông báo lỗi thì có vẻ bạn đã nhập kích thước ổ đĩa muốn chia lớn hơn kích thước còn trống. Bạn thừ nhập kích thước là 146 GB xem sao nhé.
    Theo mình thì chỉ cần fomat phân vùng còn trống đó là xong, khỏi phải chia làm gì nữa. Máy tính chì nên có 3 ổ là tốt rồi. nhiều khó quản lý lắm.
  4. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

@Steven KarBit mình có chia phân vùng trong lúc cài win, kết quả lỗi như trên. và mình đã thử nhập nhỏ hơn rồi. và cài win xong mình có vào chia thì vẫn lỗi như vậy, mà k biết sao dùng MiniTool Partition Wizard lại chia dc, trong khi chia bt lại k dc, k biết ổ cứng có sao không nữa:(
  5. Steven KarBit

tydk2010 Ổ cứng của bạn chắc mới phải không, phần ồ cứng còn trống kia trước kia đã được định dạng bao giờ chưa???
  6. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

chưa bạn à, chỉ ổ C mới định dạng thôi, à mà hình như có, mình có cop dữ liệu ra ổ khác, có 1 vài file k xóa đc mình fomat luôn :3 @
    Steven KarBit
  7. Steven KarBit

ổ cứng của bạn không sao đâu nhé, đừng lo.
    mình thấy lạ chút là không hiểu chia kiểu gì mà chia lấy dc phần đâu và cuối, phần giữa bỏ lại. vì theo lý thuyết thí sẽ chia lần lượt phân vùng này rồi tới phân vùng khác liền kề nhau. Trừ khi bạn xóa phân vùng.
    tydk2010 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn