Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi con trỏ text trong photoshop cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thethanh1207, 4/1/14.

Lượt xem: 15,628

1. thethanh1207 Mới đăng kí

Photoshop cs6 của em khi tạo text thì con trỏ văn bản nó hiện sang bên trái mặc dù em vẫn để căn lề trái. Gõ chữ vào thì chữ nó hiện như bình thường từ trái qua phải. Nhưng gõ các ký tự đặc biệt thì nó lại hiện ở bên phải. Bác nào biết cách khắc phục lỗi này chỉ em với. Em cảm ơn!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vào menu window - - -> Paragraph rồi chọn như trong hình là được. Còn nếu không phải thì có cách khác ;)

Tý Ngáo, Hà Bơkemgenji thích bài viết này.
  3. thethanh1207

thethanh1207 Mới đăng kí

Không được bạn ạ
  4. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Chụp cái sreenshot lúc bác viết lên xem :-?
  5. thethanh1207

thethanh1207 Mới đăng kí

cái con trỏ soạn thảo ở phần màu đỏ đó bác. Còn text viết thì nó vẫn thêm dần vào phần bên phải
  6. trịnh văn hiệp

trịnh văn hiệp Mới đăng kí

lỗi này các bạn dã fix được chưa, nếu fix được rồi thì chỉ mình cách với, giờ mình cũng đang gặp phải trường hợp này !
  7. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Đây bạn
    Comet Withousehatay1712 thích bài viết này.
  8. trịnh văn hiệp

mình chọn rồi mà cũng ko được ah
  9. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

trịnh văn hiệp Bạn Vũ Phi Huân đã đề cập đúng vấn đề rồi đó. Ngoài việc căn lề TRÁI - PHẢI - GIỮA thì bạn Huân đã đề cập đến vấn đề hướng đọc của đoạn văn. Bạn chỉ cần chỉnh cho đoạn văn của bạn đọc từ TRÁI qua PHẢI bằng cách chọn vào biểu tượng mà bạn Huân chỉ + với việc CĂN LỀ TRÁI cho đoạn văn là bạn có thể đánh ngon. Nếu ko đc thì chắc chắc bạn chưa làm đúng, vì chỉ có cách đó là giải quyết vấn đề của bạn thôi.
  10. trịnh văn hiệp

uk, mình đã thực hiện thành công, cmar ơn mọi người nha!
  11. TocXoan

TocXoan Mới đăng kí

em đã sửa đc rồi, cảm ơn các bác
  12. Kiên PV

Kiên PV Mới đăng kí

Bạn TocXoan sửa kiểu gì có thể chỉ cho mình được ko? Mình cũng bị vậy mà chẳng biết sửa kiểu gi :(
  13. adeus

adeus Mới đăng kí

Mình lại bị lỗi như này, nhưng ko có cái khung như trong mục paragraph, đã thử reset preference pts rồi nhưng vẫn bị. Ai giúp với!
  14. Comet Withouse

Comet Withouse Thành viên cấp 2

bạn cho mình xin lại cách với
    mình cũng đang bị lỗi này
  15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Comet Withouse: Chụp hình bảng Character panel cho mình xem. Mình đã hiểu vấn đề này, tuy nhiên mình cần xem hình để có thể hướng dẫn chính xác cho bạn đc!
    Comet Withouse thích bài viết này
  16. Comet Withouse

Comet Withouse Thành viên cấp 2

Cảm ơn bạn nhé, hôm qua một em cùng công ty đã sửa họ mình rồi. Mình dùng photoshop Cs6 nhưng nó không có cái nút để thay đổi con trỏ như của các bạn khác hướng dẫn, nên phải gỡ photoshop cài lại .[​IMG][/IMG]
    [​IMG] [​IMG]

Ủng hộ diễn đàn