Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi gradient tool trong photoshop cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi AnhTuNEU, 14/9/13.

Lượt xem: 12,582

1. AnhTuNEU Mới đăng kí

Nhờ các thánh!
    Trước em xài công cụ gradient tool thì vẫn dùng được, nhưng hôm nay em có xài lại thì nó báo lỗi dư lày. Các bác cho em hỏi làm sao để khắc phục lỗi này. Thank nhiều

...
  2. Kelly Ryan

Kelly Ryan Thành viên cấp 1

ổ chạy chương trình đầy rồi bạn ơi :D xóa bớt đi =))
    AnhTuNEU thích bài viết này
  3. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Chuyển phần lưu tạm (scratch disk) của Photoshop sang ổ khác, ô hiện tại chắc bạn đang để mặc định là ổ C. Đã đầy.Như hình bên dưới, trong mục scratch disk, chọn ổ khác
    AnhTuNEUCrz thích bài viết này.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Dọn ổ đĩa bằng CCleaner ấy, xong vào mục Per (Ctr + K) chọn ổ nào dung lượng còn trống và kéo thanh Memory xuống còn 20%.
  5. AnhTuNEU

AnhTuNEU Mới đăng kí

vsea bác xem còn cách nào không chỉ e với. E vào kiểm tra rồi đây là ảnh sau khi kiểm tra. Và sau đó e cũng chỉnh sang ổ D nhưng kết quả là nó không hiện bảng như ảnh trên. Còn màu nền gradient thì vẫn chưa được :(
  6. AnhTuNEU

AnhTuNEU Mới đăng kí

7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Bỏ tích ở C và tích vào D với E cho đỡ bị đầy thớt ạ, còn vấn đề về cái Gradient Tool kia là thế nào vậy? Chụp hình lên mình mới giúp được chứ ;)
  8. AnhTuNEU

AnhTuNEU Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner e đã làm như bác nói. Nhưng lần nào sử dụng gradient tool là nó ra như hình này. Và đến lúc chạy xong thì Pts treo luôn không bấm được cái công cụ nào nữa ạ :(

9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình nghĩ máy của thớt quá yếu về Ram và một số cấu hình nữa thì phải? Máy yếu thì đừng nên dùng win8 lại chạy chương trình nặng như vậy thì đơ là phải? :(
  10. AnhTuNEU

AnhTuNEU Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner Có lẽ vậy, nhưng đợt trước e vẫn sử dụng được ccu đó mà :( Thế không còn cách nào để sử dụng được pts ak.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vậy sao ko thử cài lại pts, gỡ thật sạch bản cũ ????
    Máy đã đủ cơ chơi win 8 thì pts chắc là thừa sức dùng.
  12. AnhTuNEU

AnhTuNEU Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn