Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi hình trong 3ds max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi minhduc7194, 30/6/14.

Lượt xem: 4,982

1. minhduc7194 Thành viên cấp 1

Em vừa cài 3ds max 2011 32 bit. Khi xoay model thì mắc lỗi như thế này. Không biết win8.1 cài 3ds max 32 bit ko tương thích hay do card. Các bác có biết do nguyên nhân gì và khắp phục thế nào ko ah :(:(:(

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/6/14
  2. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

nâng cấp ram chiến bản 64bit thôi bạn! hôm mình cũng cài bản 32bit cho máy thằng bạn nhưng sau một hồi dùng thì nó sinh ra lắm bệnh nhưng vấn đề về ram không đủ và máy nó dùng card onboad nên vẽ cũng giật giật và thỉnh thoảng nó cũng bị lỗi như của bạn! nếu muốn vẽ mượt thì ít ram cũng phải 4gb và có card hình rời mới ăn thua..!!
  3. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

Thực ra máy mình có card rời 4Gb. Nhưng có lẽ bản 32bit ko tương thích thì phải. Thấy cũng có một số lỗi vặt nữa
  4. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

dung lượng ram của máy bạn là bao nhiêu vậy? và bạn đang sử dụng bản windows 32 hay 64bit! nếu ram trên 4gb và máy đang cài bản windows 64bit thì bạn cứ thẳng tiến lên bản max 64bit cho mượt :D mình đang dùng max trên windows 8.1 64bit và chưa thấy có vấn đề gì..!!
  5. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

ah nhầm máy mình ram 4Gb card rời 2 Gb. Uk để mình cài lại bản 64bit xem có lỗi nữa ko. Tại bản 64 dow hơi nặng :v

Ủng hộ diễn đàn