Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Import video

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi kiennd29, 22/9/14.

Lượt xem: 7,702

1. kiennd29 Mới đăng kí

Chào các pro.
    Em có một file video dung lượng 1.6G thời gian khoảng hơn 2 tiếng. Khi em load vào Premiere thì bị lỗi các khung hình bị chia làm hai, có nhiều lớp khung hình trong mục Source Monitor

Thank mọi người.

...
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

mở xem ở ngoài có bình thường không ? , nếu bình thường bạn dùng phần mêm convert chuyển nó qua avi thhuwr nhé
  3. kiennd29

kiennd29 Mới đăng kí

Mono: Mình đã mở bằng VLC xem thì file đó chạy bình thường. Nếu dùng phần mềm convert mà vẫn dữ nguyên được định dạng khung hình của video thì mình dùng phần mềm convert gì bạn nhỉ.

Cảm ơn bạn rất nhiều.
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

Format factory , nó chỉ giảm tương đối nhỏ chất lượng hoặc không giảm , có giảm thì mắt thường không thể phân biệt
  5. kiennd29

kiennd29 Mới đăng kí

#Mono: Cảm ơn bạn nhé để mình thử.
    Sẽ thông báo lại kết quả sớm nhất.
  6. kiennd29

kiennd29 Mới đăng kí

Mình dùng Format factory đã sửa được lỗi như trên nhưng file video format ra size rất lớn(cụ thể fps của video đã được thay đổi lên rất lớn từ 25 -100 gì đó). Ở đây mình muốn hỏi là thiết lập thể nào để khi convert sẽ cho ra đúng các thông tin ban đầu của video.

Cảm ơn nhiều.
  7. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Cho hỏi file video của bạn đuôi gì thế. Format Factory nó cũng có thiết lập thông số ở phần output đó bạn, hay dùng total converter cũng ok.
  8. kiennd29

kiennd29 Mới đăng kí

Video của mình định dạng (.mp4). Mình muốn dùng chức năng khi chuyển đổi thì sẽ giữ nguyên định dạng ban đầu. Vì định dạng ban đầu mình cũng chưa rõ như thế nào lên không thể setting trong phần output được.
  9. mono

mono Thành viên cấp 2

mp4 bạn mấy GB ? conver sang avi bao nhiu GB? mình nhớ là formatfactory nó giữ setting ban đầu mà
  10. kiennd29

kiennd29 Mới đăng kí

#mono File gốc (.mp4) ban đầu của mình 1.6G khi convert sang nó thành hơn 5G. Choáng luôn.
    Quy trình convert dùng Format Factory 3.3.5
    1. Chọn định dạng đầu ra -> MP4
    2. Add file của mình vào cũng là định dạng MP4
    3. Start mình để nguyên output setting mặc định

kết quả nhận được file FormatFactory hơn 5G.
  11. mono

mono Thành viên cấp 2

5g , bạn còn cắt ghép trong PR thì cứ làm chữa cháy thôi bạn . làm trong PR rồi xuất ra cũng là file khác , lúc đó encoder khác thì cho chất lượng và size khác thôi . Cứ làm đi chứ bạn cứ quan tâm size hoài sẽ chậm tiến độ và tốn time . Vấn đề size khác nhau vì chế độ codec chúng nó khác nhau . phần này khá chuyên sâu và mình không chuyên lắm chỉ biết thế . nếu muốn tìm hiểu thì tìm hiểu về CODEC
  12. kiennd29

kiennd29 Mới đăng kí

#mono Cám ơn bạn rất nhiều về lời khuyên. Mình hôm qua đã dùng cách lấy fps của video cần format để chỉnh vào vần setting output trong FormatFactory kết quả đạt được là mình có file video đầu ra giống với video đầu vào và dung lượng thì tăng một chút không đáng kể.
    Sau đó mình dùng PR để biên tập video.
    À mà nhân tiện bạn có thể cho mình một lời khuyên về các tiện ích giữa
    Corel VideoStudio Pro X7 và Adobe Premiere Pro CS6
    Mình nên dùng cái nào, sự khác nhau nữa. Hiện tại thì mình khá phân vân.

Thank sự giúp đỡ rất nhiều của bạn.
  13. mono

mono Thành viên cấp 2

thường mình thấy nhìu người dựng phim thường sài PR vì PR có thể link với AFter effect để dựng . Còn corel mình chưa từng sài
  14. kiennd29

kiennd29 Mới đăng kí

#mono Ok bạn.
    Cám ơn bạn nhiều.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn