Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi chỉnh kích thước trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi sinh15071997, 12/5/16.

Lượt xem: 2,156

1. sinh15071997 Mới đăng kí

Nay AI của mình bị lỗi khó hiểu. Đó là khi mình viết đoạn text có kích thước mặc định là 12 pt. Ví dụ đây:

Sau đó mình chỉnh kích thước là 9 pt

Thì lại thành ra 900 pt, thế này đây:

Mình vẫn có thể điều chỉnh kích thước bằng cách ghi số liệu cụ thể vào ô, nhưng khi chỉnh nhanh thì nó toàn nhân lên 100 lần. Ai biết cách nào fix lỗi này không, mà không chỉ bị phần kích thước không đâu, nhiều cái liên quan tới chỉnh bằng con số thì nó đều nhân lên hết T...T. Giúp mình với mọi người :3

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt dùng bản nào? Full hay Portable? Thử chạy nó dưới quyền quản trị Run as administrator xem thế nào.
  3. sinh15071997

sinh15071997 Mới đăng kí

mình dùng full cờ rắc bạn, tuy không biết là dính lỗi gì nhưng mình gỡ ra cài lại thì không sao :3. Thanks bạn nhé :3

Ủng hộ diễn đàn