Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi gõ chữ bị đen màn hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kecanhnguc, 12/2/14.

Lượt xem: 6,493

1. kecanhnguc Thành viên cấp 2

Máy mình ngày trước xài pts vẫn bình thường nhưng sau một thời gian không xài.nay mình xài lại thì lại bị lỗi : khi mình dùng công cụ text gõ chữ thì tấm hình bị đen thui,không thấy đường đâu mà gõ.mình đã thử cài lại pts nhưng vẫn bị.không biết có ai từng bị lỗi này chưa,ai biết sữa lỗi này chỉ mình với.cảm ơn ạ

...
  2. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Làm mấy cái khác có bị nháy đen ko?
  3. nhooitimdau

nhooitimdau Mới đăng kí

bạn để chữ màu đen giống màu nền thì viết sau nhìn thấy đc
  4. Lệ Anh trong đêm

Lệ Anh trong đêm Thành viên cấp 1

5. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

bạn nhooitimdau nhìn layer rồi nhìn cái hình là hiểu vấn đề nhé. Tình trạng này công nhận là chưa gặp bao giờ, chắc lỗi phần mềm do update gì đó chăng?
  6. phamquanghtvn

phamquanghtvn Banned

Ủng hộ giùm cho pác nhé, chúc pác mua may bán đắt.
    luôn thể cũng up lại giúp em phát nhé !
    Thanks !
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

phamquanghtvn Đây không phải nơi spam!

- Tại sao panel layer 1 lại là màu trắng trong khi file lại là màu đen nhỉ? Còn về màu của font chữ nó là màu đen thì không ai nói rồi :-? Thông thường khi ta đổ màu cho file thì panel của layer đó cũng có màu như vậy chứ :-? Lỗi này hơi bí ẩn nhỉ :-s Có thể do card màn hình có vấn đề chăng :-?

- Bây giờ thớt thử khắc phục bằng cách đổ màu khác cho nó xem có đc ko?
  8. bien19ndg

bien19ndg Mới đăng kí

do card bác ạ, máy em cũng thế, không chỉ riêng gõ chữ, đôi khi chỉnh size các thứ cũng bị
    kecanhnguc thích bài viết này
  9. kecanhnguc

kecanhnguc Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner vẫn vậy bác ạ.e không biết sao.nó đen thui z là do e đặt công cụ text lên hình đó.cứ mỗi lần dùng là nó lại đen xì như vậy.e ko thấy đường đâu mà gõ chữ
  10. kecanhnguc

@bien19ndg do card ah bác.thế giờ làm sao.trước e không bị thế này
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt nhấn Ctrl + T thử xem nó có to ko? Mà máy thớt có card màn hình rời không thế? :-s
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/2/14
  12. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Ko có card màn hình sao mà thấy gì đc bác :))
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Card rời đó cha nội /:)
  14. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn dùng card màn hình gì thế! Có phải của ATI Radeon ko! Hồi xưa 1 máy ở công ty mình bị dính lỗi này mà xài card ATI đó! Mình ko nhớ dòng nào nữa nhưng sau khi chuyển sang cổng onboard thì ko bị dính lỗi này nữa nên nghĩ khả năng là do lỗi card màn hình! Nhưng ko phải dòng ATI nào cũng bị
    Hồng Sơn thích bài viết này
  15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt cho cái địa chỉ cho a Thắng đến giúp chắc chắn 100% hết lỗi ;))
  16. Nguyễn Tất Thắng

Cái này a cũng ko chữa dc mà :)) Đến bệnh của nó còn lơ tơ mơ =))
  17. kecanhnguc

mình xài laptop các bác ah.của mình có thêm card rời nvidia nữa @@
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  18. Nguyễn Tất Thắng

Bạn thử vào đây tải Geforce Experience về rùi để nó tự động update Driver GPU nhé! Xem nó ntn
    Code:
    http://www.geforce.com/geforce-experience/download
    kecanhnguc thích bài viết này
  19. kecanhnguc

cảm ơn bác.để em thử
  20. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ủng hộ diễn đàn