Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi mở ảnh trong photoshop CC !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bqdat.9, 29/8/14.

Lượt xem: 2,442

1. bqdat.9 Mới đăng kí

Mình mới tải và cài đặt photoshop CC về, dĩ nhiên là cờ rắc. KHông hiểu sao mở aanh và thi phóng ảnh thì cứ nhận phải tình trạng này. Mong mọi người giúp đỡ !

...
  2. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

Không phải do RAM bạn ạ ! Cái này là navigator đấy. Nếu mới mở ảnh thì chỉ hiện ảnh đấy, xung quanh sẽ là cái nền trong suốt. Kéo Navigator thì sẽ thế đấy. Còn đổ dải màu hay thay đổi kích cỡ bằng ctrl+T thì lại hiện giống âm bản ấy bạn
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Nói tóm lại là Background hok có ai nhấn Ctrl T cả, và bi giờ, bạn lại cố sài cái Move Tool, mà Background, hok có ai sài Move Tool cả.
    Photoshop CC của bạn, vẫn chạy tốt, chỉ là bạn sài lộn sộn, các công cụ, bạn cứ làm những cáii khác, là OK .
    Hồng Sơnbqdat.9 thích bài viết này.
  4. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

Mình có nói là ctrl+t background đâu. ảnh layer mình sử dụng mà và mình không dùng move tool. Cái này gặp phải sau khi mình ngứa tay update
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Khó giải đáp vấn đề này đây, có khi nào liên quan tới card không :-?
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Vote CC 2014 em dùng phê lòi ra, ra 4rum thì không thấy ai báo lỗi liếc gì chỉ là cờ rắc khó thôi :v
  7. Lê Huỳnh Thanh Thảo

Lê Huỳnh Thanh Thảo Mới đăng kí

em đang cố cờ rắc để chuẩn bị đi học đây ạ. Hóng :)
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

cái này 1 là do chưa update driver màn hình.
    2 là do xung plugin.
    Mà mình nghĩ là do card màn hình là chính.
    bqdat.9tranvan.muon thích bài viết này.
  9. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

Thế có cách giải quyết nào không bạn buonvimua . Trước mình dùng bt, update xong nó thế
  10. buonvimua

buonvimua Thành viên cấp 2

bạn mở devmgmt lên xem driver màn hình đã cài chưa. nếu chưa thì download về cài vào
    bqdat.9 thích bài viết này
  11. bqdat.9

bqdat.9 Mới đăng kí

buonvimua thôi bạn ạ. Tải bản mới cho lành

Ủng hộ diễn đàn