Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi save ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi DEVIL 01, 4/1/14.

Lượt xem: 9,044

1. DEVIL 01 Thành viên cấp 1

mình có làm 1 file trong suốt (bao gồm 1 layer)
    không biết sao khi save đc file JPG nó lại thành trắng xóa, mở lên lại nó ra file trắng xóa chứ ko phải trong suốt nữa, ai biết giúp mình với.

Tiện cho mình hỏi thêm, khi mình mở 1 file nó báo lỗi như này: could not complete your request because an unknown or invalid jpeg marker type is found -> xem trên mạng thấy nó dùng paint và lưu lại thành 1 file jpeg khác, nhưng như vậy lại làm mất hết hiệu ứng trong suốt. Ai viết chỉ giúp mình với :((

...
  2. www.chuducanh.com

www.chuducanh.com Thành viên cấp 1

Chưa hiểu ý bạn lắm đâu nhưng theo mình hiểu sơ qua, file trong suốt mà bạn làm là trong Photoshop hay phần mềm nào?
    Nếu là làm trong photoshop, trong suốt ( Transparent) bạn save file dưới định dạng .png bạn nhé
    DEVIL 01 thích bài viết này
  3. hoangminh37

hoangminh37 Thành viên cấp 1

Thứ nhất : Trong suốt thì bạn phải save định dạng PNG nhé
    Thứ 2: Lỗi could not complete your request because an unknown or invalid jpeg marker type is found => Bạn lưu lại ảnh với định dạng gốc của nó sau đó dùng shop chuyển về định dạng mong muốn
    Trình gà nhưng hi vọng có thể giúp được bạn
    DEVIL 01 thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Save đuôi .PNG thì mới trong suốt nền được nhé thớt. Trong khi save nếu file của thớt có background hãy tắt hoặc xóa nó đi rồi hãy save đuôi .PNG.

- Lỗi Could not complete your request because an unknown or invalid jpeg marker type is found. Thớt xem hướng dẫn fix tại đây.

Luffy Mũ Rơm, Tý Ngáo, Hà Bơ2 người khác thích bài viết này.
  5. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

Hồng SơnDEVIL 01 thích bài viết này.
  6. DEVIL 01

DEVIL 01 Thành viên cấp 1

Cảm ơn mọi người nhé, tại cái file mình tải về nó định dạng ảnh là JPG, mà nó lại có phần trong suốt trên ảnh, mình mở thì ko đc, hóa ra phải chỉnh lại định dạng trước :)
    Thanks m.ng
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. playzone.vn

playzone.vn Thành viên cấp 1

bác này mới vào nghề :v
  8. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

OMG, format jpg thì đào đâu ra trong suốt :D
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn