Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi save file và open file trong illustrator cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi trinhvanhiep, 18/5/15.

Lượt xem: 9,704

1. trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Chào mọi người!
    mình đang sử dụng Ai vẫn bình thường nhưng 2 hôm nay sử dụng save file thì bị lỗi.
    Vào thư mục thì lại có file vừa save đó mặc dù đã báo lỗi như hình trên, Mình thực hiện open file thì lại tiếp túc báo lỗi.
    Mình thay đổi tên thư mục vẫn không được. Và lạ một điều là save file ra destop thì lại được.
    Mong mọi người giúp đỡ !

...
    Thép Đã Tôi Thế Đấy thích bài viết này
  2. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

cai nay la ban de che do read only nen k the save cung k the mo duoc file moi. chinh lai seting luc save cua ai la duoc
  3. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

Lỗi này thường xuất hiện ở nhưng bản portable.
    Nếu đúng bạn đang sài portable thì covert text là lưu đc. Còn ko phải thì mình chưa gặp bao giờ.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  4. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Khung Long Pro setting lúc save? theo mình tìm setting một số thứ nhưng không thấy , mà mình cũng reset lại các warning rồi nhưng vẫn không được . Bạn biết chỉ giúp mình luôn :)
  5. trinhvanhiep

6. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn!

Bạn bị dính lỗi ghi đè quyền sở hữu từ administrator account. Lý do bạn save và mở file ra desktop được là vì nó thuộc ổ C (phân vùn lưu trữ mặc định).

Có thể folder bạn save file đang ở chế độ read-only (hoặc cả phân vùng, hoặc chỉ mình file đó). Muốn chỉnh sửa bạn phải nâng quyền cho user account hiện tại = cách chuột phải vào chọn properties > Thẻ Security > Chọn Edit >> Chọn từng USer và Alow Control Full quyền lên cho tất cả user > Apply và RS máy!

Chúc bạn thành công!
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. trinhvanhiep

Thanks SwingsOnlyone use account của minhfg vẫn mặc định,Không có gì thay đổi cả
  8. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:| thế thì mình đành bó cmn tay, bạn ghost lại win luôn cho yên vậy :-(||>
    trinhvanhiep thích bài viết này
  9. trinhvanhiep

Chấp nhận thương đau mình mới ghost đêm qua :D:D:D
  10. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

bac tren noi dung roi day. thuong thi nen save file vao o data. minh thuong tao shortcut ra ngoai destop vi luoi thao tac :)

Ủng hộ diễn đàn