Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khi tô màu cho ảnh chibi

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi mistake, 12/7/13.

Lượt xem: 3,446

1. mistake Mới đăng kí

em vẽ 1 cái tranh chibi đến bước tô màu thì bị mặc k biết làm thế nào . xem qua bao nhiêu vide cũng k đc các bác cao thủ chỉ giúp em
    Để tô màu cho tóc em tạo 2 layer và dùng Magic wand lên layer chính (layer 1)

sau đó em chuyển qua layer thứ 2 dùng Pen và quệt màu vào
    nhưng sau khi quệt màu thì màn hình thao tác vẫn y nguyên
    chỉ thấy layer 3 có màu chứ không hiển thị màu lên màn hình thao tác
    mọi người giúp em lỗi này với ạ
    tks các bác !

...
  2. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Layer 1 phía trên của bạn sao không phải là linework mà lại là layer thường, layer đi nét của bạn đâu mất rồi?
    Để khắc phục thì layer 1 bạn để chế độ Multiply, và các layer tô màu đều phải đặt dưới layer 1 nhé :)
  3. mistake

mistake Mới đăng kí

layer đi nét của mình từ cái project trc. mình tắt máy lên lưu lại là file ảnh rùi
    mình k tìm thấy mục ý bạn ơi :(
  4. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Bạn đặt chế độ layer 1 như mình nói ở trên xem sao ^^
  5. canthoquetui

canthoquetui Thành viên cấp 1

Ngắn gọn: Đặt Layer 3 nằm trên Layer 1 > Multiply. Xong!

Ủng hộ diễn đàn