Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi khởi động CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi macma2005, 11/12/12.

Lượt xem: 3,387

1. macma2005 Mới đăng kí

- Mình vừa cài xong bản CS6 nhưng khi khởi động thì báo lỗi như trong hình , các bạn nào biết chỉ cách khắc phục với ...cám ơn rất nhiều

- Mình cài bản CS4 thì khởi động vẫn bình thường , duy chỉ có bản cs6 là bị vấn đề trên .

...
  2. Ất Ơ VietDesigner

Ất Ơ VietDesigner Mới đăng kí

sao lại .exe.exe ! liệu có sự can thiệp của a virus trong này không ? :-"
  3. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Trời đất, đã cài vào ổ khác, không phải ổ mặc định là ổ C rồi mà còn đặt tên folder tiếng việt có dấu thế kia mà không lỗi thì tôi cứ đi bằng đầu. ^:)^^:)^^:)^
  4. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Không đặt tên đường dẫn có dấu .
  5. Ất Ơ VietDesigner

Ất Ơ VietDesigner Mới đăng kí

:"> Không nhìn kỹ làm mình chém như đúng oy yk !=))
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

WinXP cấu hình thấp nó thế chứ sao chủ thớt. Lỗi này lúc máy e còn dùng XP nó cũng thế. Bởi vì Cs6 này nó là phiên bản mới nhất nên là đòi hỏi cấu hình cao hơn so với các phiên bản trước. Cs6 chạy mượt từ win7 trở lên nhưng cũng không phải là ko có lỗi. Cái lỗi này là từ win ấy mà. Tốt nhất dùng bản cũ như Cs5 trở xuống :)
  7. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

Chắc 1 phần do path bằng vietnamese nên nó ko đọc được
    nên báo lỗi thiếu file trong library
    Còn việc cài vào ổ đĩa khác ko ảnh hưởng gì ca3
  8. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Cài lại, để đường dẫn mặc định, một số phần mềm, tên ảnh có dấu thôi nó cũng không nhận.
  9. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

cài lại,đường đẫn ko có dấu .khoản này thì ok .còn chọn ổ C hay D là tùy thuộc vào ổ C máy tính bạn còn nhiều hay ko,nếu gần hết rồi thì cài trên ổ D cũng được bạn nhé,ko có lỗi gì đâu .
  10. macma2005

macma2005 Mới đăng kí

Cài ổ nào không quan trọng đâu u \:D/
  11. VAV lê

VAV lê Thành viên cấp 2

không tìm thấy file dll kìa :)
    Xem lại win bạn nhé XP thi cung lên dung CS5 trợ xuống :)
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

không phải bị lỗi mà là ps không tìm thấy đường dẫn bộ thư viện liên kết động DLL
  13. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Mất đâu 1 file.dll winXP nhà e thỉnh thoảng lại gặp. :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn