Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không đọc được cache của lightroom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Đậu Công, 23/6/14.

Lượt xem: 4,773

1. Đậu Công Mới đăng kí

Mình bị lỗi này đã nhiều lần, không biết làm sao để khắc phục, gỡ ra cài lại thì lúc được lúc không, nên muốn hỏi các bạn có ai biết cách sửa lỗi thì chỉ mình với. Mình đang rất cần ạ. Cảm ơn các bạn

lỗi của nó là đây ạ

...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi moderator: 26/6/14
  2. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

Bạn kiểm tra xem dung lượng máy có đủ không và kiểm tra xem máy bạn có chạy được lightroom không nhé

• Processor: Intel® Pentium® 4 or AMD Athlon® 64 processor*
    • OS: Microsoft® Windows® 7 with Service Pack 1, Windows 8, or Windows 8.1
    • RAM: 2GB (4GB recommended)
    • Hard Disk: 2GB of available hard-disk space
    • Display: 1024x768 display resolution
    • Internet connection required for Internet-based services**
  3. phuc3xu

phuc3xu Mới đăng kí

Ngày hôm nay mình cũng bị lỗi này, tưởng chừng phải uninstall chương trình nhưng may mắn mình đã tìm ra cách.

Đó là mình vào folder mà Lightroom tạo file "Catalog" để chạy file Catalog backup gần đây nhất, hoặc là đổi tên file Catalog trong folder đó thành 1 tên khác rồi mở lên là được. Của mình folder đó nằm trong thư mục .../Libraries/Pictures/Lightroom

Mình viết cmt này hy vọng bạn nào bị lỗi này sẽ khắc phục được nhé. :)

Ủng hộ diễn đàn