Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Magic Wand Trong Paint Tool SAI?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi longdragon, 26/6/13.

Lượt xem: 8,239

1. longdragon Mới đăng kí

Hôm nay em có xem TUT vẽ chibi bằng SAI. đến đoạn tô màu có bước dùng magic wand và click vào vùng cần tô để chọn đối tượng
    Nhưng khi click vào thì nó không chọn đúng phần đó mà lại bị tràn hết cả layer luôn
    Mọi người có biết tại sao không?
    Giúp em khắc phục lỗi này với ạ. em đã thử cả trên layer vector và layer thường. nhưng đều bị tràn hết.
    Nếu cần em sẽ up file .sai đó lên cho mọi người xem nó bị làm sao mà lại không được. hix hix.

...
  2. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Bạn kiểm tra lại các đường line của bạn có khoảng trống ra ko :3 :3 Nếu có phần chọn sẽ bị lan ra ngoài. Nó giống như paint đó bạn :v :v
    P/s: Khi vẽ nên chú ý vẽ các đường line dính liền chứ đừng để tách rời ra, khi tô màu sẽ ko dùng được magic wand :)
    James spamer thích bài viết này
  3. longdragon

longdragon Mới đăng kí

em nghĩ thế mà đã thử vẽ 1 tam giác liên tiếp.
    kết quả là vẫn không dùng được wand. em để nét cọ là 0.7
    cho lên to tướng thì lại không bị sao. liệu có phải do nét cọ quá nhỏ không?
  4. Hẻo Hóm Hĩnh

Không có đâu bạn :-? nét nhỏ hay to nếu liền nét thì sẽ ko bị lan ra ngoài đâu. Bạn zoom nó ra xem có lẽ bị khoảng trống đó :3 :3
  5. longdragon

longdragon Mới đăng kí

Chắc chắn không có mà. :D
    em vẽ liên tiếp thành 1 cái tam giác. mà nó vẫn xịt. hay để em up file .sai đó lên bác coi hộ em nhá.
  6. longdragon

longdragon Mới đăng kí

đây nè bác. :D
    upfile.vn/9xs1
    xem hộ em với. hay tại cái pm SAI nhà em nó tù nhỉ.
  7. Hẻo Hóm Hĩnh

Thế bó tay luôn :) Đợi các bạn khác vào giải đáp hộ bạn
  8. longdragon

longdragon Mới đăng kí

haizzzz. chán. bác đang dùng SAI bản bao nhiêu vậy.
  9. Hẻo Hóm Hĩnh

Mình cũng ko biết nữa bạn ei :v :v = )) xin lỗi mình bị ngốc :3 :3
  10. longdragon

longdragon Mới đăng kí

Tình hình là được rồi bác ạ. :D
    Sau 1 hồi chạy đôn chạy đáo lên facebook hỏi mấy bạn trong group Chibi thì đã rõ nguyên nhân.
    yohohohohohohoho
    vui quá
  11. na ngok

na ngok Mới đăng kí

mình cũng bị như vậy, làm cách nào để hết ạ, giúp mình với
  12. longdragon

longdragon Mới đăng kí

na ngok
    Bạn chỉnh cái Transp ở phần Slection Mode cho nhỏ lại là được.
    Ngọc JoyerJames spamer thích bài viết này.
  13. tien998

tien998 Thành viên cấp 1

Mình có vài pic được người bạn vẽ trên pts rồi gửi mình tô..nhưng khi phân vùng tùng bộ phận tô toàn tràn ra hết pic...bạn nào chỉ mình cách khắc phục với..paint sai ver nhiêu lả dùng tốt vậy các bác
  14. Hẻo Hóm Hĩnh

tien998 Bạn chọn vùng ở layer line í :3 :3
  15. tien998

tien998 Thành viên cấp 1

@ Hẻo Hóm Hỉnh mình làm được rồi mà ko biết phối màu...có bạn nào giúp mình tô 1 pic tặng gấu ko..tks
  16. Hẻo Hóm Hĩnh

Rất tiếc mình cũng gà tô màu và đang cố gắng rất nhiều :3 :3 Cũng nghĩ là bạn nên tự tay mình tô vẽ rồi đem đi tặng gấu. như thế mới quý :">
  17. tqquan

tqquan Mới đăng kí

select mode nằm ở đâu vậy bạn
  18. tqquan

tqquan Mới đăng kí

mình chỉ thấy dòng detection mode
  19. nguyen thanhduong

nguyen thanhduong Mới đăng kí

b ơi mình cũng rơi vào tình trạng đó nhưng chưa biết chữa ntn b giúp mình với

Ủng hộ diễn đàn