Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi những công cụ có vòng tròn có thể zoom to....

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi HaiLua, 3/11/13.

Lượt xem: 8,308

1. HaiLua Thành viên cấp 1

Mình đang xài PTS cs6, mình bị lỗi những công cụ có vòng tròn có thể zom to bằng [] , ví dụ như: Brush tool, Blur tool, Eraser tool, Dodge tool....vvv...vvv. Là mỗi lần mình zoom to bằng ] thì vòng tròn chưa to lắm ( thông số zoom chỉ có 250) thì nó tự nhiên mất nét vòng tròn, zoom to lên chút nữa thì vòng tròn từ từ theo độ lớn zoom mất tiêu luôn.... Xin hỏi các pro cách khắc phục... :( Xin cảm ơn trước ạ.... !!!!

...
  2. luuanhtu90

luuanhtu90 Mới đăng kí

bạn tắt hêt unikey, viet key đi, tắt Capslook và khới động lại photoshop thử xem, trong lúc sử dụng photoshop chú ý hạn chế tối đa việc mở 2 cái đó lên
    bong bong mua he thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ý của thớt là phóng to lên ko thấy size của Brush, Eraser, Dodge... thì đó là chuyện đương nhiên thôi có gì phải thắc mắc :-?
    Tý NgáoHaiLua thích bài viết này.
  4. nghiadun

nghiadun Thành viên cấp 2

theo mình nghĩa là nó to hơn cái ảnh của bạn ,ảnh của bạn nằm bên trong nó nên bạn không thấy
    HaiLua thích bài viết này
  5. HaiLua

HaiLua Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner, đương nhiên làm sao đc, chưa zoom chưa to được bao nhiêu, mới cỡ ngón tay cái của mình thì vòng tròn mất nét, lớn hơn chút nữa thì mất còn nửa vòng tròn, lớn hơn nữa thì mất tiêu luôn....
  6. HaiLua

HaiLua Thành viên cấp 1

nghiadun Mình đã ghi rõ trên bài là vòng tròn mới zoom to lên size 250 chưa bằng ngón tay cái mình thì sao mà nó bự chèn ép hết cái hình ảnh được...
  7. duy256

duy256 Mới đăng kí

Hình như bác bật Capslock là nó bị như vậy đó. Bác kiểm tra lại xem.
    H410 thích bài viết này
  8. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chụp cái màn hình rồi quăng lên cho mau , đoán già đoán non làm gì cho mệt !
  9. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

à cái này thỉnh thoảng mình cũng bị
    size brush to đến 1 độ nhất định nào đó là tự biến mất
    nhưng gần đây thì... tự nhiên ko còn tình trạng này nữa, ko rõ tại sao luôn
  10. HaiLua

HaiLua Thành viên cấp 1

Thiên Ma Nó bị vậy nè, các công cụ có vòng tròn có thể zoom là bị hết... huhuhu
  11. HaiLua

HaiLua Thành viên cấp 1

Mình đã kiểm tra hết, ko có caps lock......

Ủng hộ diễn đàn