Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lỗi] Paste text vào pts không xuống dòng

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Thada, 8/7/14.

Lượt xem: 15,033

1. Thada Mới đăng kí

Như tiêu đề, text của em có nhiều dòng, nhưng khi copy vào pts thì nó như hình dưới, text cứ chạy dài mãi ra, bác nào biết cách sửa thì chỉ em với. Cảm ơn nhiều ạ!
    :)

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái chế độ căn nó làm như vậy là đúng rồi không phải lỗi thớt ạ. Còn việc mình copy text từ đâu đó vào Ps thì nó cứ thế mà thực hiện thôi. Thớt phải tự chỉnh chứ? Ví dụ như trên hình của thớt thì một là cho chữ nhỏ lại và hai là các dòng chữ khi file ảnh đã kết thúc thì ta nhấn enter ở ký tự chữ đó để xuống dòng.

3. Thada

Thada Mới đăng kí

Em copy dòng trả lời của anh vào thì nó thế này đây
  4. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Gặp 2 bác ngồi mò mà em thấy mệt, pác kia bày Enter xuống dòng mới hay :))
    Bấm T, đè chuột trái quét thành 1 vùng chứa text, rồi Paste mệt nghỉ text nó củng ko bay ra ngoài :))
    vseaThada thích bài viết này.
  5. Thada

Thada Mới đăng kí

kjng_lamboghini thanks bác nhiều!!! Quả là một phát hiện vĩ đại của thế kỷ!!!
    kjng_lamboghini thích bài viết này
  6. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Chấn động quá, báo cáo lên hiệp hội PTS ngay đi :))
    kjng_lamboghini thích bài viết này
  7. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

Thada : E tưởng cái này đơn giản ai củng bik chứ :))
  8. tunglam2712

tunglam2712 Mới đăng kí

Em đang dùng PTS CS5 và cũng bị như thế
    Bình thường cứ enter là xuống dòng được nhưng giờ con trỏ nó lùi lại đầu text
    Và gõ xong 1 đoạn text mà ấn nút -> trên bàn phìm thì con trỏ nó không lùi chữ
    Đang yên đang lành, không biết đụng vào đâu
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@tunglam2712 : Bạn phải lên menu trên kia, mục Windows, móc bản Character ra, chụp hình lên cho các bạn xem, vì tiếng Arập là A đi đầu, có khi nó chọn đại hàng đầu tiên, là ngôn ngữ cho bạn gõ, và một số mục trong bảng này, nó cũng móc đại tùm lum.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/15
  10. tunglam2712

tunglam2712 Mới đăng kí

tranvan.muon em mò đc r a ạ, mò đc chỗ reset tool ngay thanh trên đầu khi ấn vào T
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn