Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi phông khi xuất project AE CS6 xin anh em chỉ giúp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Nguyễn Văn Lập, 11/3/14.

Lượt xem: 3,455

1. Nguyễn Văn Lập Mới đăng kí

Chào cả nhà, mình là thành viên mới của diễn đàn. Dạo này đang rảnh cũng thích mày mò AE và CS. Sau khi mình cài được AE CS6 và cờ rắc bắt đầu học được 1 số cơ bản thì đứa bạn bảo down project về chỉnh sửa theo ý cho nhanh. Mình down về mở ra thì bị lỗi này, mình đoán là lỗi phông. Mong các Pro chỉ giúp! Cảm ơn rất nhiều!
    Sau đây là quy trình tuần tự để ae hiểu lỗi ntn
    Mở project đó ra báo lỗi:
    Ấn Ok=>
    Tiếp tục Ok ra
    Ấn ok tiếp sẽ ra

...
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

TH1: Thiếu quicktime để đọc mov trong AE
    Cài quicktime vào đi bạn
    https://www.apple.com/quicktime/download/
    TH2 : Thiếu file đó , down lại project vào replace footage , nhấp 2 lần chuột trái vào cái footage còn thiếu trong mục name đó
    Nguyễn Văn LậpHồng Sơn thích bài viết này.
  3. Nguyễn Văn Lập

Nguyễn Văn Lập Mới đăng kí

mono Cảm ơn bạn nhiều. Bạn có thể nói rõ hơn về cách làm 2 được chứ? Mình làm theo nhưng k ổn lắm, hoặc là mình k biết rõ cách làm ntn. Còn máy mình cài Quicktime rồi, có trong ảnh 1 đó bạn ^^
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

Cách 2 là do nó thiếu file bạn vào thư mục nguồn xem có video nào tên OF.mov k ?
  5. mono

mono Thành viên cấp 2

Nếu là thiếu file thì nhấp đôi vào rùi replace tới dường dẫn của file đó . Hình như project đó file OF.mov trong floder video trong phần mềm đó
    Nguyễn Văn Lập thích bài viết này
  6. Nguyễn Văn Lập

K phải thiếu file bạn ạ. Mình mới dùng lần đầu mà k hiểu sao lại gặp lỗi này mà k giải quyết được. Down rất nhiều project về rồi nhưng hầu hết là bị lỗi phông như thế, số ít vẫn thấy hình thì lại thiếu clip. Liệu mình có nên cài lại phần mềm AE k nhỉ?
  7. mono

mono Thành viên cấp 2

yahoo : ngoitren_catbien pm mình mình team thử
  8. tvhungub

tvhungub Thành viên cấp 1

bạn coppy phông chữ của project vào thư mục phông của win là ok
  9. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

Thiếu font thì tự cài font vào - còn bị missing mất nguyên liệu trong project thì nhấn Ctrl + H tìm đến folder hoặc ổ chứa nguyên liệu của project đó r` import lại vào
  10. Nguyễn Văn Lập

Bạn có link cho mình xin bản full font với :-j
  11. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

12. mono

mono Thành viên cấp 2

bạn chỉ cần thay text đó = 1 font khác mình thích thui là được rùi
  13. Nguyễn Văn Lập

Cảm ơn các bạn rất nhiều. Đặc biệt gửi lời cảm ơn sâu sắc đến bạn mono đã rất nhiệt tình giúp đỡ mình, hướng dẫn từng chút mình khắc phục vấn đề. Tks
  14. tiwvis1505

tiwvis1505 Thành viên cấp 1

Cần quicktime
  15. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

Ctrl+H tìm lại đường dẫn của nó, replace nó, giống như bị mất link trong mấy thèn Premiere á chứ lỗi font gì

Ủng hộ diễn đàn