Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi sọc đen khi xuất ảnh trong lumion6

Chủ đề thuộc danh mục 'Lumion' được đăng bởi nhattuan, 14/3/16.

Lượt xem: 11,128

1. nhattuan Mới đăng kí

dưới đây là 1 phần hình ảnh khi mình xuất ảnh từ lu 6 và phần đánh giá cấu hình máy của lu6....thì phần cánh buồm chổ đổ bóng tối bị sọc đen.... và lỗi này rất hay bị khi xuất ảnh ở những vùng tối và những vật liệu màu sáng như màu trắng thì thấy rất rõ....tuy nhiên lỗi chỉ xuất hiện khi xuất ảnh poster hoặc print còn xuất desktop trở xuống thì lại ko bị....( chắc do resol của 2 loại trên khá lớn) vậy không biết có bạn nào xài lu6 bị lỗi tương tự hoặc có bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với....mình lên 1 vài diễn đàn thì cũng thấy có nhắc tới nhưng mấy đứa bạn mình dùng khi hỏi thì lại kêu ko bị....lỗi này nhìn trên màn hình có khi ko thấy nhưng quăng vào shop và phóng ra a1 với res 150 là to khủng bố đấy ạ :((

...
  2. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Đợi up 6.01 bạn nhé
  3. Chuckytine

Chuckytine Mới đăng kí

hình như do bóng đổ ak bạn, bạn chỉnh shadow effect thử.
  4. LiveView

LiveView Mới đăng kí

nhattuan : Lỗi này do tính năng mới OmniShadaw của LU6 gây ra. Bro có thể dùng effect Shadow để chỉnh phần Omnishadow nhưng khi đó ảnh bị bẹt, rất xấu. Bên cty LU nói phiên bản 6.0.1 sẽ cải thiện nhiều ( chắc ko sạch được như LU5, nhưng sẽ đỡ hơn).

Ủng hộ diễn đàn