Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi xuất file EPS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi pingpoong, 18/1/13.

Lượt xem: 6,014

1. pingpoong Thành viên cấp 2

Thân chào quý anh chị, kính chào ban quản trị của VDS.
    Nhân dịp đầu năm kính chúc quý anh chị một năm tràn đầy may mắn, hạnh phúc, phát tài, an khang thịnh vượng, vạn sự như ý.
    Kính chúc mọi người một năm mới tràn đầy niềm vui và hạnh phúc!!! Vui trong sức khoẻ, trẻ trong tâm hồn, khôn trong lý tưởng, trưởng thành trong tất cả mọi lĩnh vực…
    Thay mặt Chủ tịch nước, Thủ tướng Chính phủ, và Lãnh đạo các bộ, ban ngành: Tôi “Xin chúc tất cả các đồng chí: dù thất bại hay thành công, dù lông bông hay đang làm việc, dù đang ăn tiệc hay ở nhà, dù già hay trẻ, dù đang sắp đẻ hay chưa có chồng, dù là rồng hay là tôm, dù đang bia ôm hay trà đá, dù có hút thuốc.. lá hay là thuốc lào, dù có công hay có tội, dù bơi lội hay karate, dù đi xe hay đi bộ… 2013 vui vẻ hạnh phúc. Năm mới! Đau đầu vì nhà giàu ! Mệt mỏi vì học giỏi ! Buồn phiền vì nhiều tiền ! Ngang trái vì xinh gái! Và mất ngủ vì không có đối thủ! ”

Và giờ, em xin mạo muội nhờ các anh chị, nhờ ban quản trị của VDS giúp đỡ.

Đầu tiên, xin các anh chị, ban quản trị của VDS xem kỹ hình sau:

Sự việc cụ thể thế này:
    Em có một file .EPS
    Vâng, ai đã dùng qua Photoshop, Ai, Corel thì cũng đã biết rồi đấy ạ. File có đuôi .EPS là đuôi có thể dùng cho các phần mền: Photoshop, Illustrator (AI) và cả Corel Draw (Import)
    Thường khi Export ra file .jpg hoặc .png hoặc cái file hình khác thì em vào File > Export , nó hiện ra cái bảng, em chọn cái này, chọn cái kia, click chỗ này, click chỗ kia. Và cuối cùng em nhấn Save thì nó được.
    Nhưng hôm nay, khi em lại tiếp tục nhấn chỗ này, nhấn chỗ kia và save thì nó hiện ra cái khung thông báo "Exporting ~~~~" và nó cứ đứng như thế và em chờ lâu quá và em đã tắt nó đi.
    Và em vào folder (hay thường gọi là thư mục ấy ạ) lại thì nó hiện ra cho 1 đống hình như trên.
    Các anh chị, ban quản trị của VDS hãy nhìn vào vòng tròn đỏ (góc bên trái của hình), thấy số 3392 items chứ ạ?
    Vâng, đó là số hình có trong thư mục sau khi em nhấn Export.

Vâng, và cuối cùng cho em hỏi là tại sao chưa xuất xong mà nó trào ra một đống thế này vậy ạ ? :-B

...
  2. Rainy Mood

Rainy Mood Mới đăng kí

Mục EPS option. Ô Version bạn chọn illustrator 3 EPS. Mọi cái giữ default là OK mà bạn. Nếu vẫn chưa OK, bạn gửi file lên đây để cùng tìm cách xử lý

Ủng hộ diễn đàn