Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Low Poly Illustration - Các khối tam giác mê hoặc

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi thunderlion95, 28/3/15.

Lượt xem: 3,928

1. thunderlion95 Thành viên cấp 3

Chào mọi người, lâu lắm mới quay lại đăng bài chia sẻ tác phẩm lên diễn đàn!
    Lần này mình quay lại với thể loại Low Poly mà có lần trên forum cũng đã post một bài tut để anh em tự nghịch rồi đấy!

Theo cá nhân mình nhận xét thì Low Poly là một thể loại không quá khó về kĩ thuật tạo hình, bạn chỉ cần có hình mẫu, dùng pentool trace theo đường viền quanh ảnh, sau đó vẽ các khối tam giác bên trong thôi! Cái bạn cần có đó là sự kiên trì để có thể vẽ hàng ngàn hình tam giác mà vẫn thấy thích thú, mắt quan sát để biết cách phối màu giữa các khối tam giác, tạo hiệu ứng thị giác ấn tượng. Chỉ cần thế thôi là bạn có thể bước chân vào thế giới low poly rồi! Và dĩ nhiên, practice makes perfect, càng vẽ nhiều thì sẽ càng đẹp lên thôi!

Và bây giờ mình xin giới thiệu tác phẩm đầu tiên của mình! Là một sneakerhead aka Thần kinh giày aka thành viên hội nghiện giày vô đối, đối tượng đầu tiên của mình là đôi giày Air Jordan 4 Toro. Các bạn có thể google thêm để hiểu về câu chuyện đi cùng với dòng giày bóng rổ này nhé!

Nếu thấy thích thì các bạn có thể vào behance và "appreciate" mình một cái nhé! Cám ơn cực nhiều luôn!
    https://www.behance.net/gallery/24846289/Air-Jordan-4-Toro-in-low-poly-Illustration

...
    Crocslee, Phạm Hữu DưLukylo thích bài viết này.
  2. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Anh em vào cho tí nhận xét mới. :)
  3. Sang Bi

Sang Bi Mới đăng kí

Cách làm đâu bác
    Sorral thích bài viết này
  4. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Mình không dám nhận xét artwork của bạn vì mình chưa thử làm lowpoly bao giờ.

Nhưng mình nghĩ vì lowpoly tuy đang trendy nhưng cũng mới và ko phải ai cũng thích. Nên để gây chú ý, có lẽ bạn sẽ phải chọn subject matter khác cho hình. Thường chủ đề về người, người nổi tiếng, gái xinh mông cong ngực bự sẽ được nhiều người quan tâm :P

Dưới đây là 1 vài ví dụ:

Sorral thích bài viết này
  5. hoangphuchsu

hoangphuchsu Thành viên cấp 2

tut chữa cháy cho bác nào ko biết xài AI mà cũng ham muốn có cái ảnh low poly giống em ?@_@?
    Sang Bi, SorralSong Tử thích bài viết này.
  6. Sorral

Sorral Thành viên cấp 1

e cũng có làm low poly nhưng sản phẩm của e chưa có thần lắm - nó hơi dị [​IMG]
  7. Trường Corncob

Trường Corncob Thành viên cấp 1

bức cuối nhìn hay lắm :)

Ủng hộ diễn đàn