Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lr Preset] Preset khử màu vàng, cho da trắng hồng như dùng Pond's

Chủ đề thuộc danh mục 'Download - Chia sẻ Preset' được đăng bởi Quanthanhtieu, 9/12/14.

Lượt xem: 43,708

1. Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

Chào các bạn, mình là thành viên mới, lần đầu đăng bài Share, có sai sót mong các bạn bỏ qua.;;)
    Và đây là một số ví dụ:

Mục đích của mình là tăng màu xanh để khử bớt màu vàng, nếu các bạn thấy ảnh "xanh" quá có thể kéo Temperature màu vàng lên. :>
    Cảm ơn các bạn đã xem, đây là link download:
    http://www.mediafire.com/download/baz1lqaq3w3fvd9/Trang hong (xanh nhat, vang cam o trung tam).lrtemplate
    http://www.mediafire.com/download/nh3yzki1i67zkvk/Trang hong (khu vang).lrtemplate

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/12/14
    Xe Tải Nhập Khẩu, hoandsg, pitlamgi12 người khác thích bài viết này.
  2. midnight0021

midnight0021 Mới đăng kí

nhìn chung không có gì đặc biệt
  3. gooddesigns

gooddesigns Thành viên cấp 1

Màu hồng Pond's đẹp. Tuy nhiên tùy từng bức ảnh mà bạn chỉnh màu, khi chỉnh phải phù hợp với bối cảnh bức ảnh nữa (thời gian, không gian). Ảnh #1 là hợp lý tuy nhiên nếu áp dụng cho ảnh #2 thì bạn thấy có vấn đề ko? Ở đây lồng đèn ánh sáng màu vàng đã thành trắng neon hết ==> bất hợp lý . Thời điểm ảnh gốc là buổi tối nhưng ảnh sau chỉnh màu có lẽ là "bật đèn lúc rạng sáng" :D
    Quanthanhtieu thích bài viết này
  4. Nhân Thuần

Nhân Thuần Thành viên cấp 1

like cho tình thần
  5. ShinnyBear

ShinnyBear Mới đăng kí

Bạn làm da hay quá. Nhưng preset thì không hữu dụng lắm. Bạn làm tutorial về làm màu da được không :)
    Thanks cho bài viết.
  6. Quanthanhtieu

Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

Preset mà, có ảnh dùng lại đẹp, có ảnh thì không, mình cũng cảm thấy ảnh thứ 2 không hợp lắm nhưng do có ít stock bị ám vàng nên dùng ảnh đấy luôn.
  7. solar11

solar11 Mới đăng kí

Giống camera 360 vậy :)
  8. Xe Tải Nhập Khẩu

Xe Tải Nhập Khẩu Mới đăng kí

quá hay luôn, khử hết hoàn toàn ám vàng. thanks bác

Ủng hộ diễn đàn