Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lưu hình ảnh mà không lấy nền(nền trong suốt)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyen Thanh Ngung, 28/6/13.

Lượt xem: 156,254

1. Nguyen Thanh Ngung Mới đăng kí

Chào mấy anh chị!
    Hôm qua mình lưu hình mà không muốn lấy cái nền,đã tách cái nền ra rồi,nhưng sao sau khi lưu xuống với định dạng:JPG hay PNG ...thì nó vẫn có nền màu trắng vậy,làm riết mà không được,mong các bạn giúp cho.cảm ơn nhiều..^^

...
  2. kevin_k7n

kevin_k7n Thành viên cấp 1

anh thử lưu file thành png đi vì jpg hình như ko lưu được ảnh trong suốt ạ. trước khi lưu tách hết background đi rồi lưu thử xem sao :(
  3. HL.Thanh

HL.Thanh Thành viên cấp 2

Đế có nên trong suốt bạn phải lưu dưới định dạng PNG. JPG là thua
    Sau khi tách hình ra 1 layer thì bạn phải tắt hết mắt của các layer bên dưới , rồi hảy save dưới dạng PNG thì mớ có nền trong suốt đc :D
  4. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

từ lúc tạo mới để nền là trong suốt thì lúc lưu với định dạng png nó vẫn trong suốt thôi.
  5. hiepkhachxua

hiepkhachxua Thành viên cấp 1

Nhờ các bác giúp e:
    Không có chỗ cho gif hay png cả

ps:
    à biết rồi, tại để bit cao quá, để 16bit hoặc 8bit thôi. ( mà mình ko hiểu tại sao bit càng cao thì phải lưu được ảnh đó chứ nhỉ, chắc phải tìm đọc về các định dảnh ảnh thôi)
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/2/14
  6. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

bạn lưu png thì khi mở ảnh bằng win hay trình duyệt thì mặc định nó sẽ để nền trắng nó chỉ không nền khi bạn mở với các chương trình có các hiệu ứng lớp(layer) thôi
    Hao Duong thích bài viết này
  7. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

:D Bạn xem lại chế độ màu nhé :D Nếu là CMYK thì ko save về PNG đc đâu!
    Hao Duong thích bài viết này
  8. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

bạn vào file =>save as là có mà. định dạng PNG là định dạng ko nền nhé. nhưng mở bằng máy tính thì phần ko có gì nó sẽ để màu trắng nên cũng giống như có nền. Nhưng khi bạn cần sử dụng thì nó lại khác hẳn file jpg
  9. Chin Su Designer

Chin Su Designer Thành viên cấp 1

PNG có 24 bit nữa mà bạn
  10. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Save ở dạng tiff nếu bạn đang ở hệ màu cmyk, hoặc lab, save ở dạng PNG nếu bạn đang ở hệ màu RGB
    Cris89 thích bài viết này
  11. Lê Đức Trung

Lê Đức Trung Thành viên cấp 1

trên PTS 6 có chỉnh file raw đc ko bác
  12. Chin Su Designer

Chin Su Designer Thành viên cấp 1

13. olavina.com

olavina.com Mới đăng kí

mình cũng có file bạn làm cho dạng png. giờ muốn resire hay chỉnh sửa bằng pain là mất trong suốt. làm nào được mọi người ơi?
  14. nhatdanhdaisu

nhatdanhdaisu Thành viên cấp 1

bạn lưu file định dang đuôi .png nhé
    có video hướng dẫn cách cắt hình luôn nè
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/8/16

Ủng hộ diễn đàn