Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lưu ý] "Về vấn nạn chế tác ảnh người nhờ vả" và "thắt chặt lại nội quy Forum"

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi cuongbenki, 11/11/12.

Lượt xem: 5,588

1. cuongbenki Thành viên cấp 3

Như các bạn đã biết, trong diễn đàn forum.vietdesigner.net thì box Photoshop cũng như box Nhờ Vả Làm Ảnh là những box hoạt động sôi nổi và tích cực nhất. Với những thành viên mới có kinh nghiệm photoshop hoặc không có kinh nghiệm đều post hình lên với những tấm hình vô cùng phong phú và đa dạng, có thể đẹp hoặc xấu tuỳ theo mắt thẩm mĩ của mỗi thành viên.

Mình đã nhận được rất nhiều lời phàn nàn của các thành viên đã lập topic post ảnh lên rằng : họ không muốn ảnh của mình bị mọi người làm biến dạng hoặc chế tác theo 1 chiều hướng tiêu cực và mang tính xúc phạm người post. Có thể nhiều bạn sẽ nói : "đùa thôi mà.", "làm ảnh cho vui ấy mà, có gì mà căng thế,...", "post ảnh lên đây thì phải chịu dân chúng nó thế =))". Các bạn có thấy vui không nếu đó là ảnh của mình hay của 1 người bạn thân thiết bị trêu đùa theo hướng tiêu cực, dù có những cuộc trêu đùa tích cực thì mình không nói đến.

Các bạn có thể trêu đùa theo hướng tích cực nhưng nếu chủ nhân topic phàn nàn hay thành viên khác phàn nàn về bạn thì mình sẽ để ý đến bạn đấy.

Mình hiện là 1 trong những mod của box Photoshop, mình xin thông báo là sẽ bắt đầu xử phạt nghiêm khắc với những thành viên vi phạm những lỗi tiêu biểu sau đây trong cả box Photoshop từ ngày hôm nay :

- Spam quá nhiều những vấn đề ngoài lề trong 1 topic
    - Nói lời lẽ thiếu tôn trọng, đả kích, vô văn hoá.
    - Chế tác lại hình ảnh theo chiều hướng tiêu cực (chủ nhân của thớt sẽ báo cáo, phàn nàn hoặc các thành viên khác phàn nàn ~> là các bạn sẽ bị mình xử đấy).

Hình thức xử phạt nghiêm khắc : Cảnh cáo lần 1 + del comment hoặc bài ~> Cảnh cáo lần 2 + del comment hoặc bài ~> Block nick 3-5 ngày ~> Ban nick (xin ý kiến Admin)
    Sẽ siết chặt kỉ luật của forum từ ngày hôm nay trong vòng 1 tháng, để chấn chỉnh lại nội quy và kỉ cương của Forum.

...
    lienxovn, Phước, Linh Giang15 người khác thích bài viết này.
  2. ghostevill

ghostevill Thành viên cấp 1

vậy thì mất vui mất! híc
  3. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

GOOD JOB !
    lienxovn thích bài viết này
  4. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

Hay đấy ! quả này những thành viên hay nói nhảm chắc pải silent dài dài ! Nhưng mà mong Mod pải xem có đúng sự thật không nhé ! Làm thật công tâm thì mọi người với có 1 không gian giao lưu lành mạnh . Đó là ý kiến của Uttran990 thôi nhé !
    bagiabe thích bài viết này
  5. Japan Nguyễn

Japan Nguyễn Thành viên cấp 2

thắt chặt như vậy sẽ tránh đc việc forum trở thành 1 khu F17-voz thứ 2 ;))
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình thích những mod nhưng thế này:like: like bự dù ava là ảnh chế lại từ ảnh anh Dư,.nhưng tại hội mình bắt để ntn :-<
  7. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

ới bác !
    Em muốn vào hội của bác Dư thì phải làm như thế nào vậy > Xl ChủTopic nhé ! Câu hỏi ngoài lề
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Có gì wall mình nhé,.tránh nc trong topic này nó ngoài lề.
    Đây là hội,.và hội này ko phải của anh Dư,.nhưng đã có mod Hổ Báo bảo kê
    http://forum.vietdesigner.net/threads/avatar-hoi.5040/page-14
  9. Dung Jin

Dung Jin Thành viên cấp 2

Nói về vấn đề này thì cũng phải nói đến tình trạng nhờ vả tràn lan vô tội vạ, dường như các bạn biết Vietdesigner qua facebook rồi thấy có bạn nhờ vả được mọi người chỉnh sửa đẹp đẹp 1 chút là cũng lập nick và công việc đầu tiên là quăng cái ảnh lên rùi kèm vài dòng: "Nhờ mọi người blend,chỉnh sửa giúp mình,...". Và các bạn đó hầu như chỉ có mặt trong topic đó rồi xong là lặn mất tăm, ngoài những ảnh chất lượng khá ra thì cũng rất nhiều ảnh kém chất lượng, kích cỡ bé, nhòe đến thánh cũng phải bó tay. PHOTOSHOP là một công cụ chỉnh sửa ảnh chứ không phải là chiếc đũa thần hô 1 cái là mọi bức bức ảnh dù có ra sao, chât lượng như thế nào là đều thành lung linh, đẹp tuyệt vời :|
    lienxovn, việt ptit, HSP3 người khác thích bài viết này.
  10. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Hic, thấy mỗi mod cuong này khó quá :( thế thì hết chém gió rồi ?
  11. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Mình "Ngoan hiền" từ bé - nên không lo việc này ! Thay đổi nữa càng tốt cho 4rum mà thôi !:D

- Box nào vẫn vào Box ấy thôi mà ! Box Photoshop là Trung tâm 4rum nên phải Quản chặt !
    - Hiện tại Box Thư Giãn - Giải trí vẫn Thoải mái Tự do Ngôn luận - Mod Eminem đã thông qua ! :))
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  12. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Vậy là chuyển địa bàn sao ? :(( nhưng e thích box PTS mà :((
  13. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

mới troll tí đã ra luật mới rồi :(
  14. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

hình như hơi nghiêm khắc, mền tí được không mod
  15. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

:-bd Rất là hay nha! Đồng ý luôn! Bữa có bạn DX vô chỗ "trưng bày tác phẩm" của ngta phán câu xanh rờn "nhìn mặt mod buồn nôn" :|
    Nói chung là tôn trọng lẫn nhau phát triễn bền vững! Thế mới vui vẻ lâu dài đc! :D
    DX_Degeneration thích bài viết này
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Qủa thực mình nhìn mod đó giống ảnh ghép lắm nên mới bạo gan nói như thế , ko biết do con mắt thẩm mỹ của mình sao nữa ! :(( Thôi mọi người bỏ qua cho mình nha ! ~X(
  17. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Mình Ủng hộ Việc này hết mình ! :like:

- Phán câu đấy là không được đâu nhé ! Mod ban ngay làm Thí điểm cho mọi người làm Gương ! =)) (Đùa thôi nhé ! )
  18. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

Thôi được rồi, mọi người đọc được thông báo là được rồi. Không comment ngoài lề nhé. Khuyến khích mọi người báo cáo sai phạm nếu bắt gặp ;)
  19. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Mod Cuongbenky làm thế là có lí do. Hôm nay có 1 topic 1 bạn nữ nhờ dùng PTS kéo áo lên, vì khi chụp bạn ý sơ ý để vai áo hơi thấp, nhìn sexy ( không cố ý) , nhưng có 1 số bạn đã ghép hình, đùa cợt 1 cách quá lố, gọi là Xúc phạm người khác cũng đúng. Mà trong Nội quy đã quy định là bị cảnh cáo, delete topic, vi phạm nhiều lần là ban nick.
    Bạn nữ đấy đã lên tiếng nhờ Mod xóa ngay topic đấy đi. Nên đây là 1 ví dụ làm gương để các bạn rút kinh nghiệm.
    Không cấm chế ảnh, nhưng chế sao để chủ thớt cười cùng chứ không phản ánh lên Mod.
    Còn muốn Trò chuyện Linh tinh thì có box riêng rồi đấy. Vào đấy nói chuyện đặt vấn đề thoải mái theo nội quy :)
    Mục đích là để giữ vững kỉ cương cho Forum. Thắc mắc lên phường.
    TONE.Rsuttran990 thích bài viết này.
  20. DienVi

DienVi Thành viên cấp 1

nói chung là có gì ko vừa ý thì nên nhấn nút "báo cáo sai phạm", rồi tuỳ vào tình hình mà xét xử theo quy định

Ủng hộ diễn đàn