Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

M4a1 model and Holographic.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi honglong99, 26/9/13.

Lượt xem: 2,850

1. honglong99 Thành viên cấp 1

-Bài làm cũng cách đây 1 tháng thôi.
    -Tool: 3dsmax , zbrush, photoshop.

[[​IMG][

...
    James spamer, Radium, Hồng Sơn4 người khác thích bài viết này.
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Mình biết là thằng 3D Max nó sẽ can thiệp vào mà :-j. Trong mấy game bắn súng họ toàn sử dụng mấy chương trình này nhất là CF nên đồ họa rất đẹp

Thớt làm đẹp lắm, cố gắng nữa :like:
  3. honglong99

honglong99 Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn Du2Kun nhiều, thật sự thì có nhiều trình 3D khác vẫn làm được như thế. Chủ yếu là vì 3dsmax quen tay + phím dễ xài hơn Maya nên mình ko dùng Maya. Ở đây mình ko chú trọng việc Render nên do đó 3dsmax hay Maya ko quan trọng lắm. Cốt là ở texture bạn làm thế nào cho đẹp, ở đây mình fake lighting trên texture ( dành cho những Engine game cũ ko có hiệu ứng Specular như Half_life 1), nếu có thì ít ai vẽ lighting sẵn như thế vì vô game nó sẽ sai Lighting.

Ủng hộ diễn đàn