Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mah lil sister ^_^ [Bộ ảnh đầu tay]

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi CeeWorm, 18/3/13.

Lượt xem: 6,184

1. CeeWorm Thành viên cấp 1

closed
    hình xấu quá :((

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/10/14
    beoandlun, Bạch Sầu Phi, pitlamgi2 người khác thích bài viết này.
  2. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Bước 1: Lọc ảnh ra. :)
    Henlend_Tran, beoandlun, Panbeo6 người khác thích bài viết này.
  3. Nguyễn Trường Sơn

Nguyễn Trường Sơn Thành viên cấp 2

Bạn show những tấm ảnh này lên với mục đích gì nhỉ :-?
    Hình đi chơi, không gì gọi là đặc sắc.
    Blend màu thì bị bệt, thiếu độ sâu trường ảnh :)
    Lần sau làm thật tốt rồi hẵn show nhé bạn ^^ Chúc may mắn lần sau!
    beoandlun, Nguyễn Tất ThắngCeeWorm thích bài viết này.
  4. lovenhung

lovenhung Thành viên cấp 2

Mới đầu thế này là được rùi bạn à, những lần sau cố gắng thì sẽ đẹp hơn đó:)
    Fly NguyễnCeeWorm thích bài viết này.
  5. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

mình có 1 góp ý ngoài lề là chị MOD nữ mà đổi kiểu tóc khác thì dễ thương lắm đó
    CeeWorm thích bài viết này
  6. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

thank all :D
  7. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn, và làm ơn đọc kĩ những gì mình viết trước khi muốn cmt hay hỏi vì giường như bạn ko biết đọc tiêu đề và chữ mình viết mà đã vội hỏi rồi ^_^
  8. Nguyễn Trường Sơn

Nếu vậy thì đừng kêu góp ý !
    Nói với thái độ đó thì trình chú em còn lâu mới khá :)) =))
    Thứ 1 : Ảnh không đẹp, nếu không muốn thẳng thắn nói "xấu". Nhưng vì mới tập làm nên không nhận xét cay đắng thế !
    Thứ 2 : Bạn có biết thế nào đẹp, xấu ?! Đem những tác phẩm không đầu tư lên đây và kêu chỉ giáo ?! Trình non lắm, ít ra củng tự tìm tòi học hỏi rồi làm cho ra hồn 1 tí . Có cả tấm chụp sai focus củng up lên !
    Bước 1: Lọc ảnh ra. :)
    >> Hiểu ý bác đó nói gì không ?! Có up thì chọn lọc tấm nào xem là đẹp thì up !
    Nói thật, blend khá tệ, nếu là lần đầu thì củng là quá tệ để có thể đem lên đây show hàng !
    Ngày trước mình blend 1 tấm, giữ trong máy 1 ngày, sau 1 ngày mở ra xem lại, nếu thấy ok thì mới bắt đầu cho bạn bè xem, xem xong hỏi ý đàn anh, rồi up facebook show !
    P/s: Lần sau muốn góp ý thì phải chịu nghe cay đắng ! Không thì không bao giờ khá ! Ok ?!

9. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

ít nhất thì cũng nói thẳng ra vậy chứ, vậy cũng đừng giả bộ hỏi mình khi bạn nghĩ ra nó trong đầu :))
    có câu là, trước khi nói người khác thì nên nhìn lại mình 1 chút, cái mình cần là cái điều thẳng thắn đó bạn , cảm ơn nha :))
  10. Nguyễn Trường Sơn

Nhìn lại mình :)
    Bạn đang nói về vấn đề chụp ảnh hay blend màu ^^ ?!
    Còn câu hỏi của mình là câu hỏi châm biếm bạn ạ :) Hiểu không ?!
    Thứ 1: Chụp ảnh mình làm ra tiền được bạn ơi !
    Thứ 2: Blend màu mình từng blend 1 màu mà mấy bạn trên Fpage yêu cầu tut :)
    Ok ?! Chú em cứ thế thì mau khá lắm ^^ Thôi thấy mấy tấm chú chụp + blend thì biết trình rồi ! Không cải thêm làm gì :)
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  11. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

mình ko xác định nó là cái cần câu cơm như bạn nên ko máu me làm cái j
    mình show là để ng khác góp ý và mình xin nhận mọi thể loại gạch đá :))
    mình cũng chẳng cần KHÁ làm j vì mình chụp CHƠI...bạn hiểu đc chữ CHƠI phải ko :D chúc bạn thành công với những j bạn đang có nha
  12. Hip095

Hip095 Thành viên cấp 2

Trừ mod vs con cún ra chả ưng đc gì :D
  13. Shenvi

Shenvi Thành viên cấp 3

Này này 2 cha kia.. đủ chưa hả :v :v
    Thứ 1, bác Sơn này đừng có nóng tánh.. bác còm hơi bị đúng chỉ có cái là vạch cả cái ẩn í sâu thăm thẳm của mình ra nói như vậy thì mất lòng chết :">
    ---
    Điều thứ 2, CeeWorm này, bạn có 2 lựa chọn nhé, nếu mún nghe mình nói thẳng thì cứ dùng chuột bao cái dòng text màu trắng bên dưới:
    Option 1: Bạn chịu khó chút nhé.. ae trong hội hết 90% là ai cũng hơi nóng tánh nếu bị phật í. Nhiều ảnh của bạn bị lặp, cùng 1 cảnh. Blend thì ám mod rồi, lần sau nhớ tách ra, crop cho đúng, bố cục cho chuẩn nữa là ok.

Option 2:
    Xin lỗi bác, cho mình nói thật:
    Ảnh tệ quá, mẫu cứng đơ àh, nhắm mắt nữa kìa, về lọc ảnh lại đi kẻo người ta thấy.. nhìu ảnh trùng nhau nữa kìa.. rốt cuộc là bác mún ae hội thi xem "ai tinh mắt nhất - chấm ảnh đẹp nhất" àh :)
    Trông kĩ trước khi chụp bác nhá, sao ởh đầu mẫu toàn đường gì đi ra ko thế này :P
    Bố cục này cũng là lạ ha.. giống như..... àh ko, thằng em mình 12t nó biết canh bố cục cmnr, ảnh nó chụp dưới đây này :v :v
    Thêm nữa.. bờ len thì nhớ chừa mod ra nhé, ngậm cả mod thế kia thì ngộp chết thôi #:-s
    Em mình nó 11t khi chụp ảnh này nhé :v :v
  14. n811992

n811992 Thành viên cấp 1

chỉ một bức là nói lên lợi hại =))
  15. Sơn Hải

Sơn Hải Thành viên cấp 2

chỉ có bức bé gái với con chó là tự nhiên. Còn mode cứng quá. nên tìm góc chụp mới. màu blend tươi lên chút bạn ơi.
    beoandlunCeeWorm thích bài viết này.
  16. Sơn Hải

Sơn Hải Thành viên cấp 2

Mà nói thật chứ Quận 7 với cái cầu ánh sao ko có gì dặc sắc, bạn nên tìm mấy cái vùng ngoại ô background cho nó đẹp. Cầu ánh sao đâu đâu cũng thấy người chụp... nhìn nản
  17. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

Nhiều thớt kêu góp ý mà khi ng ta góp ý thì ......chẹp chẹp
  18. Art of Green

Art of Green Thành viên cấp 2

mod đơ quá bác @,@
  19. Cũn

Cũn Thành viên cấp 1

Mạn phép nhận xét tí:
    Mình chấm điểm kém về ảnh (cả về chất ảnh và bố cục).
    Nhưng sẽ chấm điểm giỏi về tinh thần :3
  20. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

có đầu tư nhưng vẫn chưa gọi là hoàn hảo cả , rút kinh nghiệm các cmt khác thì bạn sẽ rút ra nhìu điểm yếu của mình :) chúc thành công

Ủng hộ diễn đàn