Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mai giao sản phẩm rồi, các Bác cho e xin ít gạch đá xem có chỗ nào chưa ổn không ah

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hungdv1991, 25/4/14.

Lượt xem: 2,750

1. hungdv1991 Thành viên cấp 3

...
    Uzumaki Minato, Phạm Hữu Dư, pitlamgi1 người khác thích bài viết này.
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

thấy mọi người ghi up àm mh chẳng biết để làm j...:(
  3. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Ai thấy ổn giơ tay :-H
    Uzumaki Minato thích bài viết này
  4. hungdv1991

5. sharinegan

@@ trông gọn gàng kiểu hiện đại, ok chứ sao nữa bạn <:-P
    Uzumaki Minatohungdv1991 thích bài viết này.
  6. hungdv1991

Thanks you, nhưng muốn nghe ý kiến nhiều người càng tốt, hy vọng mai giao hàng túi quần dày 1 tí chứ đói quá rồi...:v
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

layout khá tốt chỉ có màu cam với text hiệu ứng sổ ra của menu hơi chúi :D
  8. hungdv1991

Bác có ý tưởng j cho cái đấy k ah? tại mh làm càng đơn giản càng tốt
    chứ k như mấy a việt Nam màu mè quá, rối lanh tanh bành...:v
  9. sharinegan

À giờ mới để ý, HSP nói đúng đó hungdv1991 , màu text nó không nổi trên nền cam bạn à :D
  10. hungdv1991

Mh cũng thấy thế, m.ng nói làm mh tập trung vào cái đó tất cả đang hài hòa, djan, tự dưng các đấy lại màu mè và chữ tối thank 2 bạn HSPsharinegan
  11. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

sửa lại màu chỗ menu như mấy bạn trên nói là ok rồi :D chỉ có chỗ đó lệch tông với tổng thể thôi, còn lại rất ok! Nút readmore màu cam cung dc, nhưng chữ cho thử màu trắng thử xem bạn :D
  12. hungdv1991

Cám ơn bạn @ JasonT đã quan tâm, màu trắng mh thấy k hay, nếu đổi thì vẫn màu đen (nâu đen) nhưng cho chữ nét mảnh chứ k phải nét đậm như trên. :D
  13. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Bỏ chữ màu nâu trên nền cam hoặc cam trên nền nâu đi, phần dropdow menu mấy cái gạch chân nhìn nặng nề quá. Mấy icon phụ kiện, sửa chữa, quà tặng nhìn hơi thô, bạn cho nhỏ và tinh chỉnh cho nó một chút.
    Tại sao chỗ ứng dụng game, sim thẻ, hỏi đáp bạn lại để 2 cái màu hồng 1 cái màu xanh? Một là hồng hết, hai là mỗi cái một màu cho đặc trưng.
    Có nhiều lỗi lắt nhắt cũng không thể kể hết đc kiểu như: font chữ chỗ to chỗ nhỏ, mỗi chỗ một kiểu v.v..
    Nói chung bố cục tạm ổn, màu sắc cần xem lại.
  14. sharinegan

Chúc may mắn, được lì xì nhớ khao ae đó :)):)):))
  15. hungdv1991

1. phần menu của các thẻ mh nói tới nữa (sửa rồi)
    2. Chỗ ứng dụng mh để 2 màu hồng là liên quan tới phần bên trong công ty, còn màu xanh là với khách hàng, cần có sự phân biệt.
    3. Icon chỗ phụ kiện..là muốn nhấn mạnh, cty quan tâm tới điều đó hơn hết, và để khác hàng thấy ngay được sự quan tâm về chất lượng cũng như chăm sóc khách hàng dc ưu tiên
    4. Font thì mh dùng có 2 font (không nghiều như bạn nói) đó là font Arial và 1 font j đó k nhớ trên thanh menu ngang ấy.
    Cũng rất vui khi dc bạn nhận xét để mh xen xét kĩ càng hơn dnkg87
  16. hungdv1991

sharinegan bạn ở đâu? Nếu sản phẩm mh dc khách ưng thì k có cớ j t k mời bạn cofee dc :))
  17. Phèo.Design

Phèo.Design Thành viên cấp 2

1.Header : Bạn nên để khoảng cách trên dưới giãn ra chút nhìn sẽ thoáng hơn (logo với main menu). Icon FB nên thay đi.
    2.Main menu : Nếu để Icon Home thì không nên cho text "Home" vào không thì để nguyên text k cho icon vào ( nhìn thiếu chuyên nghiệp ).Mình nghĩ nên để text hơn :)
    Dropdown menu nhìn khá chuối,background không phù hợp,text nên để nhỏ hơn so với Main Menu,đường line giữa các text lớn + không nổi bật.Mình nghĩ bạn nên làm lại nó :D
    3.Sliceshow : Cái next button bạn để drop shawdow nhìn không phù hợp ( xấu lắm ý :v ),trong khi phần infomation ở dưới lại có chút Flat ^^ nên nhìn...:D Text phần infomation bạn nên bổ sung + cho title nhỏ đi chút.Chữ learn more còn viết sai kìa ( chỗ này nên để Read More ).
    4.Box Phụ kiện,sửa chữa : phần này mình nói thật là nhìn chuối lắm,bạn nên redesign.
    5.Box Sản phẩm mới : title nên viết hoa hết cho đồng bộ nhé bạn :)
    6.Box SP tiêu thụ nhiều nhất : Có tới 2 next button =>> thừa.Nên để cái bé nhìn chuyên nghiệp hơn.4 sản phẩm bạn để không cách đều nhau,button read more nhìn chuối...
    7.Box SP thông minh tương tự như 6.
    8.Box tư vấn : Cái icon để như thế nhìn lạc lõng quá,mình nghĩ nên để text hết,dàn đều ra,size nhỏ hơn chút.
    9.Footer : tạm ổn,không nên để form đăng nhập ở footer với 1 trang bán hàng như thế này.

Một vài ý kiến cá nhân của mình,hy vọng không bị ăn gạch nhiều hehe
    hungdv1991 thích bài viết này
  18. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

1.
    2. Cách giải thích này không được hợp lý lắm, và mình cũng chưa thấy ai làm như vậy.
    3. Ý tưởng muốn nhấn mạnh thì mình không ý kiến gì, chỉ góp ý là phần đó nhìn to và thô thôi.
    4. Font topmenu - phần sp mới & box ứng dụng, sim thẻ, hỏi đáp - phần sp bán chạy & phụ kiện thông minh gồm 3 loại, và kích thước thì to nhỏ không có sự thống nhất.
    Còn vài thứ khác thì đại khái cũng như bạn Phèo nói.
    Phèo.Design : cái đó hình như là phần đăng ký nhận tin thì đúng hơn, ghi đăng nhập chắc là ghi nhầm.
  19. hungdv1991

M.ng nói nhiều cái cũng đúng, còn nhiều cái mh vẫn giữ nguyên...:)) tôn trọng tác giả (tức tôn trọng mh);). Nếu dc nhiều tiền mời cả diễn đàn uống trad đá miễn phí luôn...=)). Thanks all
  20. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Mình thấy thì cái thanh màu xanh Cyan ở trên và cuối cho thành Cam (của Logo) cho nó đồng bộ đẹp hơn bạn à. Trên thanh đó Text hơi xấu. Còn lại rất ổn.

Ủng hộ diễn đàn