Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Mainp] Nhân Mã - Part 2

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thịnh Zombie, 4/12/12.

Lượt xem: 6,564

1. Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Sau khi thử làm 1 tác phẩm mainp, nhận được rất nhiều góp ý của mọi người, quyết định làm lại và cho ra đời Nhân Mã Part 2.

Lần này tự tin đặt tiêu đề có chữ [Mainp] vì theo đánh giá của cá nhân thì nó đẹp hơn và giống một tác phẩm mainp hơn so với phiên bản trước.

Vì làm lần 2 nên có kinh nghiệm hơn, làm nhanh hơn nên chỉ mất nửa ngày so với lần trước.

Stock:

File PNG:

Ở cái file này có thể thấy mấy đầu ngón tay bị lỗi, mình vẫn chưa xử lý được.

Tác phẩm:

Cũng không đến nỗi xấu như lần 1. Hi

Khắc phục việc quá nhiều khoảng trống trong tác phẩm bằng cách thay đổi vị trí Nhân Mã + kích thước. Nhìn có khá hơn không nhỉ?

...
  2. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

bức main này trôg vắg vẻ quá
  3. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Lần này giống nhân mã thật rồi, mà bạn cho backgound tối xuống 1 tý để nổi bật nhân mã, nếu được cho nhân mã to hơn 1 tí chắc đẹp hơn a
  4. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

FA mà bác, cô đơn từ bé, chưa có người yêu :(
    Tại mình sợ cho nhân mã to lên thì sai tỉ lệ, với kiếm chỗ đặt được mấy cái chân cũng khó ~X(

Cảm ơn ý kiến của bác nha. Có gì sửa nữa góp ý tiếp để làm part nữa :))
  5. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

bác nên cho thêm mấy thằg nhân ngưu vào cho máu :))
    jokenguyen93 thích bài viết này
  6. Mr_kids

Mr_kids Mới đăng kí

Đẹp quá bác ạ. Nhưng em nghĩ bác nên đưa phần người tới trc 1 tí nữa, nhìn phần thân ngựa có cảm giác hơi ngắn.:D
    Thịnh Zombie thích bài viết này
  7. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

8. kEm

kEm Thành viên cấp 2

Tỉ lệ giữa cơ thể người và phần ngựa chưa hợp lý, bố cục trống quá, stock không hợp, khi nhắc đến nhân mã là nhắc tới những chiến binh cao nguyên hoặc rừng rậm mãnh liệt với cung và giáo mác, chúc ver 3 của bác hoàn thiện hơn
  9. khue nguyen

khue nguyen Thành viên cấp 2

bác chủ thớt có thể hướng dẫn mình cách làm cho các màu từ các stock khác nhau về cùng 1 màu ko? như bác làm cái lâu đài và nhân mã cùng 1 màu đó
  10. llivillr.kun

llivillr.kun Thành viên cấp 2

Cái con nhân mã này đẹp hơn nhiều con part 1 bác ạ :D
  11. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Theo mình là thần thì tỷ lệ như thế nào cũng ok bác ợ :v :v

Like cho bác :like:
  12. Thịnh Zombie

Hi, thanks bạn, có được chỗ kiếm stock ngon quá.
    Mình chỉ sử dụng Ctrl + U, Ctrl + M, Ctrl + L, Ctrl + B liên tục, kéo chỉnh các thông số sao cho ra màu phù hợp thôi. Hic. Cũng phải kéo nhiều mới ra được màu gần giống nhau đó.
  13. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

Trong bức tranh này, mình kết nhất nhân mã cơ, nhìn thấy như 1 khối hoàn hảo, soi ko ra mối ghép :">. Đúng là bạn có khiếu về manip đấy, bạn theo cái này một thời gian sẽ siêu pro
  14. khue nguyen

khue nguyen Thành viên cấp 2

Mình chỉ sử dụng Ctrl + U, Ctrl + M, Ctrl + L, Ctrl + B liên tục, kéo chỉnh các thông số sao cho ra màu phù hợp thôi. Hic. Cũng phải kéo nhiều mới ra được màu gần giống nhau đó.[/quote]
    Bác nào có thể giải thích hộ mình Hue/Sitruation, Level, Curves, Color Balance có tác dụng thế nào lên ảnh ko?
  15. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

kéo thử đi là biết, hoặc google
  16. Thịnh Zombie

Nhìn kỹ lại công nhận dường như phần cơ thể người lớn hơn phần thân ngựa. Lúc làm size lớn thì không nhận ra nhưng cho size nhỏ thì hơi chênh
  17. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

kaka đẹp :))) like mạnh ( em cung nhân mã :x )
  18. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Làm lại cả buổi đc con nhân mã đẹp vậy mà lại đi ghép vào cái hình nền này nó phí bạn à .có 1 chút xíu ak,chẳng còn rõ các chi tiết của nhân mã nữa .
    lời khuyên là nên cho 1 hình nền nào chụp cận cẩn,rồi cho nhân mã vào để cho nhân mã dc nổi bật hơn .
  19. Thịnh Zombie

Uhm, chắc phải chon bg khác quá
  20. pitlamgi

pitlamgi Banned

đẹp bằng lần trước :))

Ủng hộ diễn đàn