Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Màn hình sai màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi kebinz, 21/1/14.

Lượt xem: 2,796

1. kebinz Thành viên cấp 1

Mọi người ơi cho em hỏi e làm 1 tấm hình nhìn trong lr và export ra thì màu giống nhau nhưng sao khi em phóng xem ảnh to lên thì nó lại thế này :( mọi người giúp em với

Untitled-2
    của ThuậnN, trên Flickr

...
  2. NguyễnPhú

NguyễnPhú Banned

Mình cũng bị cái vụ sai màu này, hồi chiều chỉnh ảnh xong đem ra lab gọi thì ành bị bết màu. Giờ ngồi hóng cao nhân giúp thôi
    kebinz thích bài viết này
  3. kebinz

kebinz Thành viên cấp 1

NguyễnPhú vậy là em có bạn rồi >.< kiểu này chắc chết
  4. Rất Nguy Hiểm 1

Rất Nguy Hiểm 1 Thành viên cấp 1

sai profile màu :
    Nên chuyển tất cả về sRGB
    trong LR có chỗ chuyển, và PS cũng vậy
    Chi tiết mời bác Google :D
  5. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

vụ này k pải sai profile đâu dù có xuất ra sRGB thì cũng thế thôi vì khi ra LAb in là CMYK và họ bắt buộc pải đổ profile để phù hợp với giấy in của họ .
    Với trường hợp của thớt thì cũng giống như nhiều ng khác thích in ảnh đã blend thì hoàn toàn dính trưởng nếu k dặn các bác bấm màu ngay Lab bấm màu cẩn thận giúp mình làm sao cho ra đc cái màu như thế :D
    và 1 điều nữa là giấy in khác với màn hình máy tính các bạn nhé !
    Các bạn pải in 1 số lần để thấy đc sự chênh lệch về màu sắc

Mình chém thế nếu thấy sai chỗ nào , các thánh còn lại chỉnh và tát mạnh giúp Mình !!!!
    kebinzFMP thích bài viết này.
  6. kebinz

kebinz Thành viên cấp 1

7. kebinz

kebinz Thành viên cấp 1

TậpTễnh vậy là cái lỗi đó của em không fix được hả bác :( vì e ít dùng pts toàn làm lr nên đâu có hệ lab này nọ đâu
  8. TậpTễnh

TậpTễnh Thành viên cấp 2

có chứ , bác chỉ cần test màn của bác với màn bấm của lab in ảnh chứ . bằng cách làm ảnh Cp2 ra lab bảo anh in thẳng cho em để thấy đc sự chênh lệch là bnhieeu r chỉnh màn của mình và màu sắc của mình làm ra .
    Khuyên bạn nên làm màu trong trẻo , tươi sáng chứ làm màu trầm thế đến lúc in ra xấu lắm !
  9. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Trường hợp của bạn ko phải màn hình sai màu đâu, vì kể cả màn hình bị sai thì ảnh trong lr vẫn y hệt ảnh đã xuất rồi.
  10. kebinz

kebinz Thành viên cấp 1

TậpTễnh cám ơn b nhiều :D mốt rút kinh nghiệm hông làm màu tối nữa
  11. kebinz

kebinz Thành viên cấp 1

jynftu tại mình củng không biết gọi cái vụ này là sao nữa :)) hihi
  12. Dr. House

Dr. House Banned

Do profile màu của LR không đúng đấy.

Ủng hộ diễn đàn