Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mạn phép show Personal Logo

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi phankien9x, 11/3/16.

Lượt xem: 4,002

1. phankien9x Thành viên cấp 3

Trong cơn đau khổ vs client làm gần xong cái logo lấy ý tưởng từ thép hộp thì đùng 1 cái, "bên anh thay đổi rồi em ơi, sếp anh muốn có một cái symbol làm logo và phần tên thì lấy font nào đó thẳng và mạnh là được" đinh công mạnh nhà thằng client.
    Mất 2 hôm suy nghĩ vẽ bậy giờ lấy ra làm cái logo chơi chém gió cùng anh em cho đỡ ức chế :v

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. bynmanly

bynmanly Mới đăng kí

bác có thể giúp em làm logo cho lớp YA 2014-2020 không ạ, em cảm ơn
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Logo outline à :)), này cũng là một style mà bọn tây thích á :3
  4. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Theo hứng chơi chơi thôi bác!
    Thật ra khi làm thì nó dày hơn nhiều mà nó éo thích nên em mới đưa về personality vậy đó
  5. phankien9x

bynmanly Nói cụ thể nếu đc thì triển :v
    bynmanly thích bài viết này
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

7. phankien9x

không bác giaphu_design nếu như yêu cầu request ko quá đáng làm 1 lần ko fix ko edit thì tội gì ko làm?
    Chảnh quá nhiều người bảo ae designer chảnh chó :v
    Thực ra là em đang ngồi làm 1 lô các logo mới và hoàn thiện để làm 1 cuốn portfolio để xin vào 1 cty của Hàn và tu nghiệp bác ạ có đề tài hợp lý làm cũng tốt
  8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Uhm thì cố đi :3, nhưng mà mình góp ý, để portfolio ấn tượng thì nên chọn lựa các sản phẩm thực, đừng nên để các sản phẩm concept vì cty họ đánh giá cao giá trị thực tế hơn, vì thực tế đã có khách hàng feeback ok nên bạn sẽ có khả năng cao lọt vào teem ;)
    K.Trang thích bài viết này
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Đúng òi, các sản phẩm concept thì vô số, (Đầy cmn ở cứng - Các Version thì N) còn cái thực tế đã được sử dụng thì ít hơn, Mình thì cũng vậy chỉ những cái nào đã được sử dụng hoặc thành phẩm mới cho vô portfolio. Có gì còn chứng minh cho người ta thấy Mình là dân Design éo nói xạo.:v
  10. phankien9x

bởi vậy mới cần idea và sản phẩm thực nà!
    mới hôm qua 1 ông trong quán cafe thấy mình làm 1 đống nhận diện logo này nọ lại quất 1 cái, cty ổng sắp mở, vãi cả đái mới đưa ra option ông trả 18tr cho nguyên bộ bao gồm logo, stationary, trang trí xe, biểu mẫu, layout website. Quất thêm 1 câu "anh là chủ quán này, thấy em hay tới đây làm logo bữa nay thấy mang mẫu tới thích quá, anh thích làm kiểu nó thanh mảnh 1 tý dùng 1 màu thôi, a kiếm mấy bữa rồi mà chưa có ai làm anh ưng"
    Mang toàn mấy bộ cả 1 team làm ổng ko ưng chắc chết đói :v
    K.Trang thích bài viết này
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

"mà chưa có ai làm anh ưng" Chắc còn dài dài quá.:v:D
  12. phankien9x

Bởi! giá cao thì khó nuốt nhỏ quá thì chê!
    Giờ em máy ảnh hỏng, tay tai nạn hồi tháng 3 năm ngoái chưa tập vẽ lại được, thôi cố lết kiếm khoản sung rụng này đỡ đói lòng bác ạ được ko cả tháng lương vs cafe miễn phí là thấy êm rồi :v
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Cố lên, chúc Thớt thành công.
  14. phankien9x

Tks bác K.Trang
    Thành công thì giờ chưa đâu bác
    Đằng sau một người đàn ông thành công là 1 người phụ nữ ngồi không!
    Chưa có đứa nào ngồi không đằng sau em nên chưa thành công được. :v
  15. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

:v vãi chưa
    phankien9x thích bài viết này
  16. bynmanly

bynmanly Mới đăng kí

phankien9x em dự định làm logo cho lớp em, e học trường y, học lớp YA niên khóa 2014-2020 ý tưởng của e là làm 1 logo đặc trưng với trường y và trong đó nhận diện đc lớp YA của em, em cảm ơn
  17. phankien9x

đã xem xét nếu được thì 1 vài ngày nữa gửi cho bạn!
    Vui lòng để lại mail hoặc skype
    Nếu là nữ vui lòng để lại sđt :v
  18. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Mấy cô mấy cậu chưa hiểu hết logo là gì cả, hôm trước con cháu nó họ 12, bảo mình làm logo, mình làm xong nó đem ra cho lớp nó đi in, hôm sao nó bảo cậu ơi logo của cậu làm cho con nó cứng quá không uốn lượn mềm mại gì cả. Mình mới bất ngờ bảo đâu con show logo của lớp con duyệt cho cậu coi, ai dè là vài quả tim, vài bông hoa, vài cái lá, dây leo tùm lum, rồi có 2 con chibi :v. Thế té ra là làm tipo con ơi :D, chịu luôn với mấy nhóc luôn :)), cho nên bạn nên hiểu rõ mà yêu cầu thớt làm, để nhọc công vô ít nhé +_+
    bynmanlyphankien9x thích bài viết này.
  19. bynmanly

bynmanly Mới đăng kí

20. bynmanly

bynmanly Mới đăng kí

em chỉ muốn làm 1 cái logo nhìn đặc trưng cho trường y thôi ạ , em cảm ơn 2 anh rất nhiều ạ

Ủng hộ diễn đàn