Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[MANIP] #3: Shadow Girl - Một chút ma mị...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kanzz.Elf, 4/7/13.

Lượt xem: 2,792

1. Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Sau Manip thứ #2 được mọi người ủng hộ nhiều, có thể xem như một sự thành công nho nhỏ cho mình động lực đi theo Manipulation :D, hôm nay mình làm tiếp manip thứ #3.

Thay tông màu và chủ đề lần này, có một chút sự ma mị, rùng rợn thì chưa đủ đô đâu nên các bạn thích horror thực sự đừng ném đá mạnh quá nha :)

Stock: 7
    Layer: 13 (không kể watermark)
    Time: 4 tiếng (mình làm còn chậm lắm vì sử dụng các công cụ chưa được nhuần nhuyễn)
    Nguồn stock: DeviantArt.

Update ngay trong đêm: đã nhận ý kiến của các bạn và fix lại một số chỗ, trông có vẻ rợn hơn rồi (đối với mình). Nửa đêm mà cứ mở ra rồi chỉnh qua chỉnh lại bức này sợ thấy mụ nội luôn :-s

Complete:

Stock:

...
    mr.bran09, Minh Hạnhh, Thiên Ma7 người khác thích bài viết này.
  2. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Cắt + ghép + màu ok nhưng chưa có chiều xâu cho lắm
    Kanzz.Elfuppp thích bài viết này.
  3. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

đúng là 4 tiếng với tấm này thì hơi lâu thật, nếu là mình thì nó sẽ còn có nhiều cái để nói nữa :)) hiệu ứng thôi rồi
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  4. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Ảnh đẹp, nhưng không hiểu sao em thấy không sợ lắm @@
    Hay là tại xem phim ma nhiều nên chai mất rồi @@
  5. uppp

uppp Thành viên cấp 1

Ảnh ghép thiếu 1 cái gì đó, có lẽ là thiếu điểm nhấn để cho trông thực sự ma mị
  6. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

bong bong mua he: cần làm thêm gì để tạo chiều sâu vậy bạn? :)

b0yHN_96, Cá Bé Nhỏ: ở phía trên mình có nói mà, mình làm bức này đơn giản và blend màu để cho một chút sự ma mị nhẹ nhàng chứ không nhấn mạnh yếu tố horror (kinh dị) :D

uppp: bạn có thể gợi ý một chút được không? :)
  7. bong bong mua he

^_^ Chiều sâu mình chia làm 2 loại : Là chiều sâu tâm hồn và chiều sâu không gian . Không gian là yếu tố kỷ thuật .... v...v...
    Có 3 sắc độ chính ( sáng , tối, trung gian ) của bạn ở đây thì chỉ có mỗi độ trung gian chưa có độ tối đễ tạo độ sâu vd 2 làn cây bạn cho nó tối hơn 2 chút nữa đễ nó hút vào điễm sáng cuối con đường mình nghĩ sẽ ok
    Còn tâm hồn nói cho hoa mĩ chứ nhìn vào là thấy thích ứ quan tâm tới cái gì hết đó là quan điểm cá nhân ^_^
    Thiên MaKanzz.Elf thích bài viết này.
  8. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Không có điểm nhấn trong bức ảnh này. Thực sự là thế
  9. Nguyễn Tuấn Anh

Nguyễn Tuấn Anh Thành viên cấp 2

Bức này khá ổn đấy chứ. Bạn cho lại cô gái bay bên trong cái bể thì mình thấy sợ hơn. Mình thấy nên nhấn sâu vào con quạ (cho mắt có tia sáng đỏ chẳng hạn), thêm layer màu xanh biển chỗ con quạ và để overlay cho thêm tý ma quái thử xem. Phủ thêm nền đen bên ngoài để bật nội dung ở giữa thử xem :-bd. Đóng góp mong có ích cho tác phẩm của bạn.
  10. Kanzz.Elf

bong bong mua he: ý kiến của bạn hay đó, mình sẽ thử :)
    Nguyễn Tuấn Anh: Viền tối xung quanh có vẻ hay nha, cũng giống với ý tưởng của bong bong mua he, còn con ma nữ ngay giữa cái giếng có vẻ rất được, mình sẽ thử liền. Con quạ để mình nghiên cứu thêm xem sao. Thank 2 bạn nhiều ;)
    Lich: bạn cho mình một chút ý tưởng với, mình cũng cảm thấy hơn trống trải trong toàn cảnh.
  11. bong bong mua he

Kanzz.Elf ^_^ Bạn khách sáo quá rồi đấy , như vậy cũng tốt
    Bạn làm cái này hơn hẳn nhiều người việc gì phải chạy theo ý cá nhân của người khác chứ . Cái gì của bạn thì là của bạn sửa lại làm gì cái đẹp trong mắt người bao la và thênh thang lắm , cái gì mình thấy nó hợp lý rồi làm Hãy cho mình thấy cái tôi của bạn trong tác phẩm nhé ;)
  12. Kanzz.Elf

bong bong mua he: không phải vậy đâu bạn, mình luôn cần ý kiến đóng góp của các bạn, vì khi mình làm xong, mình thấy có vẻ được rồi, đẹp rồi, nhưng chỉ là chủ quan cá nhân, khi nhận đóng góp từ các bạn, mình sẽ thấy mình thiếu gì, sai chỗ nào, như vậy sẽ tiến bộ lên nhanh lắm. Còn về bản thân mình luôn có lập trường riêng, cái nào thật sự cần sửa thì mình sẽ sửa nếu thấy ý kiến đó hay, mới lạ, tại sao lại ko thử, trong khi làm mình sẽ học được thêm kỹ năng gì đó thì sao, còn khi bản thân đã thấy rất ok chố nào đó rồi thì mình nhất quyết giữ nguyên, chứ ko làm người đẽo cày giữa đường :)
    bong bong mua he thích bài viết này
  13. bong bong mua he

Ok man ... I like U :-bd
  14. Kanzz.Elf

Nguyễn Tuấn Anh, bong bong mua he: trời đã tối hơn, mắt quạ đã sáng quắc lên, ma nữ đã bay vào bể theo yêu cầu của bạn, mình bắt đầu thấy sợ rồi đó, thank 2 bạn nhiều nha :))

Nửa đêm mà mở ra nhìn nhìn chỉnh chỉnh sửa sửa sợ thấy bà cố nội luôn, mình chắc thuộc dạng yếu vía rồi :))
    Nguyễn Tuấn Anh thích bài viết này
  15. bong bong mua he

:)) Vâng có cảm giác rụng rợn hơn làm mình phải dòm lại sau lưng
  16. nghind

nghind Banned

Cắt + ghép + màu ok nhưng chưa có chiều xâu cho lắm
  17. failure

failure Thành viên cấp 1

Có ý tưởng nhưng ko tạo đc điểm nhấn.
Từ khóa: