Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Cave

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Son Do, 25/2/14.

Lượt xem: 2,598

1. Son Do Thành viên cấp 1

Tấm thứ hai, mong nhận được nhiều góp ý của mọi người để rút kinh nghiệm.

Stock

...
    Văn Hoàng Ngô, Thiên Trí, nhtra4 người khác thích bài viết này.
  2. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

cái đầu gối, mặc quần da, sao lại phản chiếu quang cảnh ngoài trời ban ngày thế :3
    An Thị Gì Gì ĐấySon Do thích bài viết này.
  3. Son Do

Son Do Thành viên cấp 1

thanks bạn, không để ý tới chi tiết đó mới chết :)
  4. Anh Tuấn

Anh Tuấn Thành viên cấp 2

Bản thân mình thì mình thích nhặt gạch hơn là được khen, nên xin tung 1 số gạch theo ý kiến chủ quan :
    Ánh sáng nhiều chỗ chưa được hợp lý lắm, trên con bọ cạp cảm giác như ánh sáng chiếu từ bên hông vào vậy
    Màu sắc mình ko thích lắm, cảm giác chưa hài hòa lắm, ánh sáng trê đá tương phản chưa cao, nhiều chỗ xanh lét
    Bên ngoài như trời sáng vậy, còn bên trong hơi tối quá
  5. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

share stock đc ko bác, lười kiếm quá, nhìn stock thì thích thật nhưng bác làm màu nó chưa có ăn khớp với ánh sáng chưa chuẩn. 1 chỗ mép hang bên trái phía trên nó ảo quá, nếu làm giống phần mép bên phải thì hay hơn. ánh sáng phần đuôi con bọ cạp phải ít nhiều có tí xanh của bầu trời phản chiếu chứ bác. :D Hy vọng bác share stock để làm 1 tấm cho đỡ ghiền :))
  6. Son Do

Son Do Thành viên cấp 1

Anh Tuấn : ở đây mình sử dụng hai nguồn sáng, trên tường đá có chỗ xanh là vì chỗ đó ngoài mép hang, ánh sáng đống lửa không tới được, nó nhận ánh sáng từ mặt trăng chiếu vào.
    Về phần bên ngoài sáng mà bên trong tối, thì đây là trong hang, ánh sáng bên ngoài chỉ chiếu tới phần rìa cửa hang thì bên trong mình nghĩ nó phải tối chứ. Bạn có thể nhìn trong stock, hình gốc cái hang mình lấy là ban ngày mà nó còn tối như vậy. Ánh sáng từ đống lửa cũng chỉ hắt ra một phạm vi nhất định chứ không thể chiếu sáng toàn bộ hang được.

Thiên Trí : bạn cần stock nào? với lại chỉ dùm màu không ăn khớp chỗ nào giúp mình?
  7. Anh Tuấn

Biết là ánh sáng ngoài chiếu vào nên mép đá mới màu xanh, Ý mình nói đây là ánh sáng chiếu vào đá thì nên có độ tương phản, chứ ko nên bị nhuốm màu xanh, cứ như đèn neon mờ hàng cafe vậy
    Ảnh gốc của bạn ban ngày, thì trong hang tối là điều hiển nhiên, chụp ngược sáng ko tối mới là lạ, nhưng buổi tối thì lại hoàn toàn khác, hơn nữa trước mặt còn có cả 1 đống lửa thì trong hang ko tối thế đâu. Chắc chắn trên 2 bức tường đen ngòm kia phải có ánh sáng vàng. Mà hang tối thì bóng của 2 đối tượng trong ảnh phải kéo dài trong hang ý chứ
    Ánh sáng chiếu lên bọ cạp như vậy, nghĩa là đống lửa ở bên hông phải của nó, chưa ko phải trước mặt
    Bạn tắt điện trong phòng và thắp 1 ngọn nến thôi là đủ, chưa nói đến cả 1 đống lửa
    Ngọn lửa trên tay nhân vật ko thật lắm, brush khói của cả 2 đốm lửa đều hơi thô, có rất nhiều stock đống lửa cháy bốc lên những hạt lửa li ti, cho vào chắc đẹp hơn brush khói. Mấy cái brush khói ấy, chả có cái nào giống khói thật cả

Xe gạch đá này của mình có thể đúng có thể chưa đúng, bạn cũng có thể tiếp nhận và fix trên tác phẩm hay ko thì cũng là ở bạn. Đó chỉ là ý kiến cá nhân. Nhưng nếu mà có ai có thể phân tích kỹ 1 tác phẩm của mình, thì mình rất mong điều đó xảy ra. Chỉ sợ đến lúc ko có ai nói gì thôi
    do dang thích bài viết này
  8. Anh Tuấn

dienmaynguoiviet.vn thích bài viết này
  9. Son Do

Son Do Thành viên cấp 1

Anh Tuấn : đầu tiên là rất cám ơn vì những nhận xét chi tiết của bạn, với một người mới bắt đầu tập tành làm như mình thì điều đó vô cùng cần thiết. Có thể bây giờ mình chưa nhìn ra được chỗ sai sót nhưng đúng là phải cần những lời nhận xét như thế thì mới nhìn nhận lại để biết đúng hay là sai. Thanks! hãy cứ gửi cho mình vài xe gạch đá cho những tấm tiếp theo :D
    dienmaynguoiviet.vn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn