Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manip Đầu Tay, Xin A E cho ý kiến

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi HoangArc, 30/11/12.

Lượt xem: 3,241

1. HoangArc Mới đăng kí

...
  2. Elysiums Braveries

Elysiums Braveries Thành viên cấp 1

Vết máu ngay vai phải nhìn có vẻ còn chưa thực cậu thớt ơi như ngay chổ tay trái là ok đó cậu
  3. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

BG k ăn nhập với mod.
  4. Dzuy Art

Dzuy Art Mới đăng kí

nhìn trông có vẻ đẹp đấy chú Tí..
  5. HoangArc

HoangArc Mới đăng kí

thanks
  6. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Tông màu của máu: không như nhiều người lầm tưởng, máu không đỏ tươi mà có màu đỏ thẫm gần đen do bị oxi hóa khi tiếp xúc không khí, nên sắc đỏ sẽ không đều nhau mà sẽ bị ảnh hưởng bởi mật độ máu (lớp máu dày hay không?) và bóng đổ ảnh hưởng (có bị khuất hay không?). Hơn nữa, máu là chất lỏng nên trong điều kiện mới chảy ra (máu tươi ấy) thì phản xạ ánh sánh như một cái gương vậy, tạo ra những mảng trắng trên vết máu. Như vậy lỗi thứ nhất của bạn là màu máu quá đều, quá chói, giống siro hơn, và tông màu lệch hẳn so với tông của ảnh.
    Lỗi thứ hai là lỗi perspective (mình không biết dịch từ này thoả đáng :P). Phần ngực sẽ cong, với nam đại loại độ cong sẽ khác với nữ và tuỳ người, nhưng vết máu không cong theo ngực. Hình như bạn cũng mắc lỗi này ở vết xăm :)
    Hình người bạn chưa cắt dứt khoát mà còn ngại ngần đặt feather cao, cái ấy mình cho là không cần thiết, bạn nên đặt feather bằng 0 hoặc brush cứng để có tác dụng thực hơn.
    Cuối cùng là mình không hiểu lắm nội dung...
    Chúc bạn thành công ở các tác phẩm sau :)
    Huyết ĐiểuHoangArc thích bài viết này.
  7. HoangArc

HoangArc Mới đăng kí

Ok. thanks bạn nhiều. Còn nhiều thiếu sót mong bạn giúp đỡ ^^.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn