Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Don't Look At Me ! - Thành quả sau hai ngày miệt mài :')

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kiss Shot, 2/8/15.

Lượt xem: 3,214

1. Kiss Shot Thành viên cấp 1

Xin chào! :-H E vẫn là Kiss Shot và e sẽ tiếp tục khoe một tác phẩm mới hoàn thành đêm qua. :"> Định là khoe luôn khi vừa làm xong nhưng e lại ngủ lúc nào ko biết đến trưa nay mới dậy :P:P:P Đây là lần đầu tiên e ghép áo cho mod nhưng hình như trông nó có vẻ không ra là cái áo thì phải :D:D E đã phải chăm chút tỉ mỉ đến từng con đom đóm, từng cái mạng nhện, thậm chí là từng sợi tơ của cái mạng nhện đấy @-)@-) Đây là tâm huyết sau hai ngày làm việc không ăn không ngủ (nghe là biết chém gió rồi :D:D). Vì thế nên điều e cần nhất là một lời góp ý chân thành từ các anh chị trên 4rum ạ :x:x
    Thành quả:

Zoom:

Amazing moment :x - Khoảnh khắc cái đẹp chào đời :x:x

Stock: (Nhiều stock quá nên e chỉ đăng mấy cái cơ bản thôi ạ)

...
    Phạm Hữu Dư, hip lun, _Hồng Nhung_4 người khác thích bài viết này.
  2. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

E hèm ...Tổng quan thì đẹp :like: Chi tiết thì còn vài chỗ thế này nhá :
    - Ánh sáng vào đôi sừng rất đẹp nhưng sao không vào tóc nhể
    - Gò má mod như bị bọ cạp đốt , cánh bướm che mắt 2D quá
    - Ánh sáng của nhưng con đom đóm nên làm mượt đi ...
    Túm lại là lại đẹp hơn tác phẩm trước rùi :D . :like:
  3. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Bầy bướm góc trên nên làm cho đa dạng. Mình nghĩ nên focus vào mẫu chứ mình toàn tìm đom đóm.
  4. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

thiếu focus trọng tâm nha bạn , nchung là 1 tac phẩm đẹp , trình đó là mơ ước của bao nhiu người rồi ;))
  5. Kiss Shot

Kiss Shot Thành viên cấp 1

nhatha - Ánh sáng không bị phản xạ khi chiếu vào vật màu đen ạ :P
    - E là fan của Maleficent :">, còn cánh bướm e đã cố sửa lại, thêm tí DOF vào nhưng không biết đã 3D hơn chưa, vs lại e cũng ko biết phải đổ bóng nó ở đâu '@^@||| chỉ bảo tận tình hơn tí nữa đi a :D
    - Cái ánh sáng này cũng là một vấn đề, e thử mọi cách rồi mà ko sao mượt hơn được ~X(
    Túm lại là e kết nhất câu cuối :D:D:D
  6. Kiss Shot

Mochi Silence_l0v31 Làm sao để focus được ạ, có phải dùng Shape ko, e thử dùng rồi và nó ra như này đấy ạ :-/ E mới tìm hiểu pts chưa đc 1 tháng nên trình độ chưa đến đâu, nhiều thuật ngữ ko hiểu :P mong các a chị giải thích rõ hơn tí ạ :x:x:x
  7. HoangSún

HoangSún Mới đăng kí

Bạn biết vì sao thiếu trọng tâm không? Theo í kiến cá nhân thì bạn lạm dụng BƯỚM quá - Nên giảm bớt chỉ để lại vài con thôi
    - Có vấn đề nữa là bố cục của ảnh (ánh sáng bướm cành cây) bạn để í những tác phẩm đẹp nó ắt đều đơn giản
    - Màu sắc trên mặt và phần che mắt thì như những bạn trên đã góp í
    1 tháng nên không phải vội Good Job =))
  8. Huy-Le

Huy-Le Thành viên cấp 1

Phản khoa học quá! "Bướm-đom đóm" ahh :)) Nhưng phải công nhận là đẹp đó bạn. Cố gắng phát huy nha bạn. ;)
  9. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

Bướm ít thôi , ban cũng có thể tao 1 nguồn sáng quanh mod để làm bật lên trọng tâm .... nghe mình đi ... " Bướm " nhìu ko tốt ;))
  10. Kiss Shot

Yeah! Thanks các a nhiều vì đã góp ý :x:x E vui lắm :*:* Sau đây là 2 bản chỉnh sửa mà e thấy ổn nhất :D:D:D
    Cái này là e tự nhận thấy mấy con bướm đằng xa to quá, bất tuân luật xa gần phá vỡ bố cục :P nên cho bé lại, vs cái cánh bướm trước mắt cũng cố gắng làm gì đó cho nó 3D hơn tí ;;), còn mod thì e nghĩ lấy thêm ít nét cũng đủ làm nổi bật hơn chút rồi, e cũng thử cho ít ánh sáng quanh mod như anh Silence_l0v31 bảo nhưng trông hơi kì vs càng làm lu mờ mod vì xung quanh có nhiều ánh sáng rồi
    Còn cái này là theo như góp ý của a HoangSún cũng như a Silence_l0v31 vì nhiều "bướm" quá nên e cho bớt đi :) nhưng ko hiểu vì sao hai a lại phải nhấn mạnh chữ BƯỚM :-"

À mà còn nữa ;;) a HoangSún e ko đồng tình vs quan điểm "những tác phẩm đẹp nó ắt đều đơn giản", trước hết là đẹp vs ai nữa chứ ạ :) Ví dụ như những tác phẩm "không đơn giản" sau có thể a ko thấy đẹp nhưng vs e thì nó hoàn hảo :P
    Silence_l0v31 thích bài viết này
  11. Kiss Shot

Huy-Le Thì là MANIP mà a, làm gì có tính khoa học :D Sao a ko hỏi tại sao người lại có sừng đi >:)>:)>:) ( Cảm ơn a nhiều vì lời khen :x )
    Huy-LePoem thích bài viết này.
  12. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

khi bắt đầu vào làm 1 tấm hình bạn nên vẽ một ông mặt trời để xác định hướng ánh sáng, để nhắc nhở chẳng may tập trung làm quá mà quên mất là ánh sáng chiếu hướng nào, và ánh sáng tác động lên tất cả mọi vật trong bức hình

cặp sừng ánh sáng hắt từ trên xuống rất mạnh, sáng trắng cả cặp sừng nhưng nhân vật+ quần áo + tất cả thứ còn lại lại ko có gì hết
    Nếu ánh sáng chính ko tác đông đến vật thể nào đó thì hẳn là vật thể đó ko gần chỗ đó
    Nếu đồng cành cây nhỏ ko bị chiếu sáng hản nó phải ở gần màn hình hoặc ở rất xa mod, giống như con bướm mà bạn blur ở gọc phải dưới đó

Lưu ý cho các bạn muốn focus vào mod khi làm bất cứ tác phẩm nào :luôn cần 3 nguồn sáng để nổi bật mod lên ( bạn nào chuyên chụp ảnh chắc chắn nắm rõ cái này )
    caodangtoi thích bài viết này
  13. Jean Paul

Jean Paul Thành viên cấp 1

ý tưởng bác hay thật
  14. Kiss Shot

bui manh thang :x Cảm ơn a rất nhiều! Thật ra lúc đầu e định để cái cặp sừng là màu trắng nhưng sau khi chỉnh curves một hồi thì thành ra có ánh sáng ở trên hắt xuống :D À mà anh có thể nói rõ hơn về 3 nguồn sáng ko :"> e ngại tự tìm hiểu lắm :">:"> mỗi lần e tìm hiểu cái gì là nó ra một loạt vấn đề khác :P
  15. Kiss Shot

Jean Paul Cám ơn anh nhiều nhiều :x:x:x Đây chính là cái e muốn đc khen :">
    Jean Paul thích bài viết này
  16. Jean Paul

Jean Paul Thành viên cấp 1

ah theo mình trình độ có thể học hỏi đc theo thời gian nhưng ý tưởng thì là bẩm sinh, đến từ tâm trí phức tạp của mình 8->8->8-> k ai có thể giống e đc
    Kiss Shot thích bài viết này
  17. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Tớ thấy cậu hơi bị cuồng MarcelaBolivar đó nha .
    Kiss Shot thích bài viết này
  18. Kiss Shot

Thần tượng trọn đời của e mà :)):))(Đương nhiên là trong phạm vi đồ họa :D). Người đâu mà đẹp cả người lẫn nết - ý e là tài năng :">:">:">
  19. layz_vip

layz_vip Thành viên cấp 2

Bác ơi, em nói thật là em vào toàn đếm đóm đóm :( xem đến 3 bức mà mắt vẫn đảo đi chứ k tập trung vào model bác ạ
    minhquana1k16 thích bài viết này
  20. Kiss Shot

layz_vip Cảm ơn a đã góp ý, nhưng e cũng nói thật là e ko tìm ra cách nào focus đc mod :-s:-s:-s

Ủng hộ diễn đàn