Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Guardians of the Damned - Bảo hộ của những kẻ đọa đầy

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi emkdeptrai, 23/9/15.

Lượt xem: 2,448

1. emkdeptrai Thành viên cấp 2

Đây là tác phẩm làm lại của 1 tác phẩm củ chuối của mình mà trước đây đã từng bị ném gạch trầm trọng :D
    Một số ý tưởng, stock và effect dựa trên tấm manip Grim Reaper của jennyle88
    Zoom:
    Stock:

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/9/15
    Kanzz.ElfPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Invisible Universe

Invisible Universe Thành viên cấp 3

Bác bị lỗi ở cái đồng hồ , cái tay và con moè :D
    emkdeptrai thích bài viết này
  3. Yuki72

Yuki72 Mới đăng kí

ý tưởng của bạn cũng hay đó, cố gắng thêm những hình sau nhé. Ở bức này mình thấy bạn chưa chăm chút kĩ lắm thì phải, viền áo thần chết vẫn còn hở, thêm tý máu vào cây lưỡi hái và màu sắc tối tăm u ám thêm 1 tý sẽ hợp với thần chết hơn. :like:
  4. emkdeptrai

emkdeptrai Thành viên cấp 2

Nhân vật này nhái Grim nhưng ko phải Grim ạ :)
    Vậy nên mới chói loà vậy :D
    Đây ko phải manip horror nên màu tươi hơn

P/S : Theo dự định của mình thì nhân vật trong ảnh là nữ ;))
    ChestnutVN thích bài viết này
  5. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:D blur trông lem nhem , sai tỷ lệ xa gần , mặt thần chết + con mèo 2d mất rồi , nói chung là tất cả đều có vấn đề
  6. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Xem tác phẩm làm lại mà thế này , nếu chưa làm lại sẽ ra sao hix ...hóng tp :D
  7. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

cố gắng nhiều hơn nữa :)
  8. emkdeptrai

Đã edit lại :D Thêm 3 cái đầu lâu và 3 cọng râu mèo
    Yuki72: Đã fix các lỗi cắt và lỗi mod, đã chỉnh lại màu
    phuongthustudio: Đã fix blur lem nhem , cái 2d với tỉ lệ xa gần thì tạm thời mình chưa hiểu ý bạn cho lắm, mặt của grim trong tấm này là 1 cái mặt nạ, và nếu tay bạn ko mỏi và bạn đang rảnh bạn có thể chỉ ra hết tất cả những vấn đề còn lại đc ko ạ :D
    nhatha + Silence_l0v31 ngoài những lỗi trên ra 2 bạn có thể chỉ mình những lỗi khác để mình khắc phục đc ko ạ :D trước đây 2 bạn vẫn lun nhắc nhở mình mà
    @All sẽ ko có tác phẩm sau đâu ạ :| mình đang dự định là làm lại mọi tác phẩm bị chê trước đây
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/9/15
  9. Silence_l0v31

lửa của lưỡi hái cháy rực thế còn khói đâu ? và ngọn lửa nhìn " sắc " quá , đường cắt của mode chưa mềm lắm . xa gần như của phuongthustudio nói là nhìn chiều sâu của bức hình , trong tác phẩm này thì nó như 1 cái background và bạn đặt mode lên . còn 2D là nhìn những khối sáng tối của Stock còn nhòa quá chưa bật dc lên , và cái mình ko thích nhất là Background .... nhìn ko gian chật hẹp quá :) .
    cứ làm nhiều vào rồi bạn sẽ khá lên :)
  10. emkdeptrai

Cảm ơn bạn nhìu nhìu nhắm :D đã bỏ ít thời gian để góp ý cho gà như mình

lửa của lưỡi hái cháy rực thế còn khói đâu ?
    - hầu hết các tấm manip nổi tiếng có lửa mà mình thấy thường thì ko có khói :| tuy nhiên mình đẵ thêm như bạn góp ý
    và ngọn lửa nhìn " sắc " quá
    - đã sửa :D
    đường cắt của mode chưa mềm lắm
    - cái này mình ko rành, mình dùng pen tool và thấy nó làm tốt đấy chứ ...

xa gần như của phuongthustudio nói là nhìn chiều sâu của bức hình , trong tác phẩm này thì nó như 1 cái background và bạn đặt mode lên
    - uhm uhm, cài này mình cũng ko rành, mình thường làm theo tut của jennyle88 thì chị ấy dùng blur, gradient và đổ bóng tạo cái * chiều sâu * ấy, vậy nên mình chỉ làm tương tự thôi :D thật sự mình cũng chả bik chiều sâu là j .

còn 2D là nhìn những khối sáng tối của Stock còn nhòa quá chưa bật dc lên
    - bạn mún nói độ tương phản , độ blur và độ trải đều chăng ? bạn chỉ mình cách sửa đc hem :D

và cái mình ko thích nhất là Background .... nhìn ko gian chật hẹp quá
    - cái này ý kiến chủ quan mình ko bàn :))
  11. Silence_l0v31

bạn làm theo TUT nhưng kỹ năng chưa cao nên tác phẩm làm ra chưa đẹp , bạn nhờ mình góp ý rồi bạn phản biện thì sau này mình ko nói gì nữa :)
  12. emkdeptrai

..Silence_l0v31 mình đang xin thêm góp ý đấy chứ :((
    Mình ăn nói ko giỏi đã gây hỉu lầm nào đó thành thật xin lỗi và cảm ơn mọi người nhìu
    Topic này close ở đây
    P/s thật là bùn sau 1 năm mình ko khá hơn bn :D
  13. Silence_l0v31

có đam mê là sẽ thành công thôi cố lên ^^!
  14. deBob.vn

deBob.vn Thành viên cấp 2

1. Đầu lâu sắc nét quá trong khi nó phải mờ như những lá cây bên cạnh nó.
    2. Con mèo xử lý sừng chưa dc, nét cắt bị cứng, ko có độ lún khi mèo ngồi trên lá cây @@ giờ như đang bay.
    3. Tay cầm đồ hồ cát (ko xác định dc)
    4. Con tờ rim xử lý cắt chưa hết, còn khoảng sáng (k biết có đug ko hay cố tình hiệu ứng gì đó)
    5. Lửa thiếu hiệu ứng phản chiếu vào nhân vật :D

Ví dụ cho cái gọi là xa gần

15. nodsinqn

nodsinqn Thành viên cấp 2

Dù sao cũng mong thớt sẽ cố gắng nhiều hơn nữa.:>
    "Đam mê sẽ đưa ta đến bến bờ thành công bất chấp mọi thứ... và hãy biết lắng nghe người khác mới biết được mình giỏi đến đâu."
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn