Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[manip] Lost in the outback

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi stupidtn, 9/7/12.

Lượt xem: 4,666

1. stupidtn Thành viên cấp 1

...
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Khá ổn, nhưng hơi rườm rà, chú ý ánh sáng nhé.
    Chúc bạn thành công;)
    stupidtn thích bài viết này
  3. stupidtn

stupidtn Thành viên cấp 1

Thank bác...:D
  4. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

Theo mình nhận xét thì ý tưởng không có gì đặc biệt , còn cái bức stock rừng ở cuối cùng mình nhìn vào không thấy gì luôn, cứ tưởng cô gái đang ngồi trong cái hang nào đó ,cònhần đầu cô gái như có ánh hào quang ý
    Mà stock cô gái cũng chưa là stock gốc ^^ , stock trên đã qua xử lý
    Nhưng dù sao bạn ghép ổn lắm, brush cũng oke. Mong bạn có thêm nhiều tác phẩm đẹp hơn nữa :)
    Trần Thành Lợi thích bài viết này
  5. son_long_90

son_long_90 Thành viên cấp 2

mình đưa ra 1 số nhận xét của bản thân:
    + mình có cảm giác bố cục của ảnh đang bị nặng phía bên trái (<<<)
    + bạn không nên add brush qua phía sát mặt của mod như vậy.
    + theo mình,để bức ảnh ấn tượng hơn thì chỉ nên có 1 thiên thần.các điểm sáng còn lại phải mỏng và chìm hơn điểm sáng chính.ảnh của bạn chưa rõ ràng bố cục.người nhìn vào chưa biết đâu là bắt đầu và đâu là kết thúc.họ đang bị loạn mắt bởi các điểm sáng giống nhau
    nhận xét của riêng mình như vậy.có gì sai thì bỏ qua cho nhaz
  6. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

[góp ý 1 tí] là cái ánh sáng xung quanh cô gái ko thực tế, nguyên cái vòng xung quanh người sao lại 1 bên tối 1 bên sáng ? còn brush tiên hình như bạn chỉnh Bevel Emboss hay đổ bóng gì vậy ? nhìn nó kì lắm :D
  7. stupidtn

Thực sự khi làm bài này ý tưởng của mình hoàn toàn khác. Nhưng khi làm không khả thi lắm. Cho nên chuyển sang chủ đề này mà chưa chuẩn bị kĩ. Vì mới học làm và chỉ làm trong vài giờ đồng hồ nên chưa trau truốt kĩ từng đường nét. Mình sẽ rút kinh nghiệm lần sau. Mọi người nhận xét rất hay...Cảm ơn tất cả mọi người nha....=D>
    Trần Thành LợiAsio Flammeus thích bài viết này.
  8. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Hì, cô gái ở trong rừng tối mà người sáng lấp lánh thế... :))
    Bạn nên tham khảo các bài manip trong rừng tối cũng như cái mod trong trong những bức ấy để tập theo ^^
    Phải bắt chước trước rồi mới phá cách được bạn ạ :D
  9. stupidtn

Bạn không thấy ảnh sáng chủ yếu là ánh sáng xanh từ thiên thần lớn và những com đom đóm xung quanh người Mod sao? Nhìn kĩ rồi nhận xét nha. Chẳng ai vặn đấy là cái lỗi cả
    Asio Flammeus thích bài viết này
  10. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

^^ Dĩ nhiên mình đã soi rồi mới nói... Các mảng sáng từ hình gốc mà ra.
    Èo, mình chỉ góp ý vậy thôi, đâu có vặn vẹo gì, tiếp nhận hay bài trừ là do bạn quyết định...
  11. tuanphongkt

tuanphongkt Thành viên cấp 2

Với 1 tác phẩm đầu tay...như bạn ấy nói....Thì đây là 1 tác phẩm thành công... và tớ ko có gì để góp ý với tác phẩm đầu tiên này :)
    Đợi tác phẩm thứ 2 để góp ý nhá :)
  12. nhoxzunchy

nhoxzunchy Thành viên cấp 2

1 tác phẩm đẹp tuy ý tưởng không mới nhưng hoan nghênh công đầu tay :D kỉ thuật ổn rồi m góp ý thêm là khuôn mặt nhân vật không hợp lắm.

Ủng hộ diễn đàn