Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manip: Nature's Revenge - Sự Báo thù ngọt ngào

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hotvitmuoi12345h, 7/6/13.

Lượt xem: 4,613

1. hotvitmuoi12345h Thành viên cấp 1

TP1:

TP2:

TP3:
    Hình gốc:
    Rất thích Manip, nhưng đi làm rồi nên cái đam mê đó giảm hẳn ^^

...
    Kanzz.Elf, Slumberous, việt ptit13 người khác thích bài viết này.
  2. hehehack

hehehack Mới đăng kí

haha ảo lòi....gud job man ;)
    hotvitmuoi12345h thích bài viết này
  3. anhtranrc_no1

anhtranrc_no1 Thành viên cấp 1

làm đc cái này chắc công phu lắm đây.
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Bình phẩm. Không thích có thể bỏ qua.

Tác phẩm 1 ánh sáng hơi vô lý (Ánh sáng đến từ đâu vào ban đêm đủ sáng cả 1 con bạch tuộc ?). Và con bạch tuộc cũng chẳng có vẻ gì là đang tấn công hay sắp làm hại đến ngôi nhà.
    Tác phẩm 2, đàn cá mập ở dưới thì không sao, nhưng ánh sáng từ ngọn đèn báo ở trên sai so với dưới mặt nước, nó chiếu xéo xuống mà.
    Dựa theo bức manip cả cái tòa nhà đang nổi trên mặt nước, cứ đổ lỗi cho manip, vậy giải thích sao với cái cây cũng nổi đứng trên mặt nước.

Cả 3 tác phẩm có vẻ như chứng tỏ sức mạnh của .... con người, có thể xây được tòa nhà mạnh mẽ và trồng những cái cây ... đột biến có khả năng nổi trên mặt nước. Chống lại sự yếu đuối và tầm thường của thiên nhiên.

Graphic: 6
    Idea: 5
    wjll, mgrhotvitmuoi12345h thích bài viết này.
  5. zsaghdfuru

zsaghdfuru Thành viên cấp 1

thích pic đầu
  6. k3n.al0ne

k3n.al0ne Thành viên cấp 1

quá đẹp bác ạ
  7. ngangondenho

ngangondenho Mới đăng kí

Crz 1, no comment 2 đồng ý kiến. Mà cả thành phố bị ngập nước chứ có phải nhà với cây nổi đâu
  8. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

bức thứ 2 hơi hơi hơi hơi...(100 cái hơi) lỗi tí teo:D
    tại cái mặt nước í c.
    :D
    còn lại là đẹp.
  9. luiz444

luiz444 Mới đăng kí

Crz
    1 - tại sao con bạch tuộc phải làm j ngôi nhà ? bác cứ làm như phim hu li út
    2 - cái cây ko phải là nổi trên mặt nước mà là vẫn cắm rẽ dưới đất nước nó ngập ngang thân thôi. Bác phải nói hẳn ra là cây ĐỨNG trên nước chứ ko phải là NỔI trên nước. thực tế thì cây thả xuống nước nó vẫn nổi nhé
    3 - đồng ý là ánh sáng bức có cá mập ko hợp lí
  10. Crz

Crz Thành viên cấp 3

1- Vậy thì chữ "báo thù" sẽ trở nên nhạt hơn.
    2- Quan sát thật kỹ tác phẩm 1 và 3, vẫn thấy được gốc cây, có cả frame chứa cây. Rõ ràng tp 2, tác giả đã "lỡ tay" xóa đi mất. Bởi vì cự ly đó vẫn thấy được con cá mập từ rất xa (độ trong của nước) nhưng không thấy được gốc cây => cái cây không chỉ nổi mà còn nổi ĐỨNG.
    3- Quan sát thêm một lần nữa nhé bạn. Không chỉ ánh sáng ở bức Cá Mập. Mà tất cả 2 tác phẩm còn lại đều có vấn đề.
  11. hotvitmuoi12345h

hotvitmuoi12345h Thành viên cấp 1

Crz: bác nói đúng đó ạh... quả thực em làm vẩn hơi ảo ^^... vì em quan tâm đến mặt nước ^^... để bài tiếp theo em sẽ chú ý đến từng chi tiết hơn ... thanks các bác đã tìm giúp điểm chưa đúng của em... yêu manip lắm ^^
    Crz thích bài viết này
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ấn tượng lắm ;)
  13. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Crz bạn tích cực bình luận quá nhỉ, ý kiến bạn đúng đó không sai đâu, nhưng bạn nhận xét lỗi người khác chính xác vậy mà mình thấy topic bạn vẫn còn nhiều lỗi lắm đó, với lại về sau nên bỏ phần cho điểm idea hay graphic đi nhé, đây không phải là cuộc thi mà bạn cũng không phải ban giám khảo đâu :)
  14. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Topic của mình còn nhiều lỗi không có nghĩa là mình không có quyền bình phẩm tác phẩm của người khác, ngay cả một người không biết gì về Manip cũng có quyền bình luận. Cách cho điểm là quan điểm của mình về tác phẩm.
    Cảm xúc mỗi người khi nhìn vào 1 tác phẩm, họ đã đánh giá tác phẩm đó theo thang điểm trong đầu rồi, chỉ là họ không viết ra như mình thôi.
    Mình không quan tâm đến ban giám khảo hay cuộc thi gì cả, đó là quyền tự do ngôn luận của mình, mình tôn trọng chủ Topic, họ không thích, mình sẽ remove comment. Ai không thích => liếc con mắt sang chỗ khác, mình sẽ rất cảm ơn hành động đó.
    arc_vova thích bài viết này
  15. nickydao

Crz Ý mình chỉ muốn nói là nhận xét thì đương nhiên cần thiết, nhưng việc cho điểm thì không cần thiết, phải biết khiêm nhường một chút, núi cao còn núi khác cao hơn, việc bạn làm chỉ khiến mình đánh giá bạn hơi bị kiêu ngạo đấy, nhiều người trình cao cũng chưa có cái kiểu vừa bình luận vừa chấm điểm như bạn đâu.
  16. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình nhấn mạnh là đánh giá 1 tác phẩm theo thang điểm, không có nghĩa là mình giỏi, mình là người trình cao, professional. Nếu như bạn nói, chúng ta không nên đánh giá bất cứ thứ gì nữa cho rồi. Bởi vì "núi cao còn có núi cao hơn" mà.

Thang điểm chỉ đơn giản mức "tình cảm" đối với tác phẩm mà mình đang cảm nhận, càng nhiều thì MÌNH càng thích nó. Không phải là sự Xấu, đẹp của nó và mình không hề bắt mọi người phải theo quy luật mình đặt ra qua thang điểm. Mình không nói Graphic :2 nghĩa là làm xấu, Idea: 4 nghĩa là ý tưởng tồi. =>Hẳn là bạn sẽ nghĩ gần giống vầy sau khi nhìn thấy bảng điểm trên:
    "Bỏ manip đi, bạn làm dở quá, không bao giờ có thể làm manip nữa đâu"

Không hề, Bạn đang đánh giá nó quá cao rồi. Mình chỉ là một kẻ bình thường không chấp nhận sự giới hạn mà thôi.
    Đánh giá tác phẩm của người khác theo thang điểm thì trở thành một kẻ kêu ngạo ?
    Chính xác là bạn sẽ đánh giá mình là một kẻ kêu ngạo, cứ cho rằng 10 người xem comment của mình, thì có 9 người đánh giá mình là một kẻ kêu ngạo.

Thưa bạn, Mình không quan tâm điều đó. Nói ra mức độ mà mình yêu thích 1 tác phẩm không bao giờ là kêu ngạo cả.

Bạn hẳn là biết trang http://www.deviantart.com/.
    Mỗi tác phẩm đều có cung bậc cảm xúc riêng.
    Họ đánh giá theo cung bậc cảm xúc đó.
    Còn Mình đánh giá theo con số (diễn đàn làm gì có chức năng này, ngoài "thích").

Nếu một ngày mình post 1 bức manip lên trang wed, bạn vào và đánh giá bằng cách tích vào một trong những emoticons => Bạn vô tình trở thành một kẻ kêu ngạo ?
    arc_vova, SlumberousThiên Ma thích bài viết này.
  17. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Crz Vậy mà những topic của mình bác không chấm điểm hộ , để xem bác có cảm tình với tác phẩm của mình không ? :">
    Crz thích bài viết này
  18. Crz

Crz Thành viên cấp 3

++, vấn đề nằm chỗ đó, với những tác phẩm kỹ thuật cao hơn 1 chút, mình thực sự không có đủ khả năng để đánh giá.
    Như bức nepture nè. Càng nhìn càng thấy ... không tài nào đánh giá nổi.
    Nhưng nếu cho thang điểm yêu thích thì được. :D
  19. nickydao

Crz Cũng như bạn nói, tại sao devianart họ không để đánh giá theo thang điểm mà lại dùng emoticon, họ cũng rất tế nhị trong việc để thành viên đánh giá tác phẩm của nhau thôi, cá nhân mình vẫn giữ quan điểm không thích cách cho điểm của bạn.
  20. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Được chứ bạn, còn cá nhân mình không thay đổi quan điểm chỉ vì suy nghĩ từ 1 hướng.
    Xin lỗi, trừ khi bạn có hiềm khích gì với mình.
    Nếu không thì bài #4, dòng đầu tiên nhé !

Ủng hộ diễn đàn