Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Ngắm trăng

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bong bong mua he, 28/6/13.

Lượt xem: 4,529

1. bong bong mua he Thành viên cấp 3

Chào mọi người , từ khi bước chân vô diễn đàn mình biết thêm được một thể loại mới ( mới đối với mình ) và khi đã làm thì ghiền nó luôn . Đây có thể coi là bức thứ 3 của mình . Mọi người nhận xét mình sẽ cố gắng hoàn thiện hơn ..... Thak so much :x

Stock #

Phác thảo #

Hoàn thiện #

Thanks you

...
    Dee, cuibappt, pitlamgi7 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cái lỗi vĩ đại nhất chính là hướng sáng của mod bị ngược :))
    Lỗi tiếp theo là màu sắc không phù hợp , ngắm trăng --> ban đêm --> sao lại pha màu vàng cam :">
    Ưu điểm : Trộn và xử lí stock rất tốt ! ;) ảnh rất có chiều sâu .
    Krime, fla, Nguyễn Hoàng Minh Long1 người khác thích bài viết này.
  3. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

:( Vâng Mama rút kinh nghiệm lần sau
  4. Sắc Hoa Tigôn

Sắc Hoa Tigôn Thành viên cấp 2

màu sắc đẹp quá bạn :D
    bong bong mua he thích bài viết này
  5. Crz

Crz Thành viên cấp 3

1/ Ngắm trăng mà có thấy rõ mặt trăng đâu ? Không chỉ mặt trăng, cả bầu trời tối đầy sao cũng phải được nổi bật. Chúng không chỉ liên quan mật thiết, mà chúng còn góp phần khiến bức manip có nghĩa + đẹp hơn nhiều.

2/Đập vào mắt là vẽ đẹp của cô gái (chuẩn), nhưng title là "ngắm trăng", nên có vẽ không khít cho lắm. Với lại chưa rõ đối tượng ngắm là ai, cô gái hay người xem ? Nếu là mượn sự "ngắm trăng" để "ngắm gái" thì ok.
    Nhưng nếu nội dung nói về cô gái ngắm trăng thì xem lại 1 chút. Trừ khi cô gái có con mắt sau lưng. XD

3/ Về phần ánh sáng thì như Bố Già có nói, nhưng nếu bạn lém lĩnh 1 chút xíu, bạn có thể thêm 1 cây đèn, 1 đàn đom đóm, 1 loài hoa lạ nào đó phát sáng để fit vào cái lỗi ánh sáng của bạn. Để không cần phải sửa ánh sáng trên mặt cô gái, mà lại có thể cho mọi người thấy mod đẹp thế nào nữa chứ ? (1 công đôi việc). Chỉ cần chú ý sau khi tint màu phải quan sát ánh sáng vật thể cho fit là ổn.

Graphic: khá ấn tượng lần đầu đập vào mắt, manip rất ưa nhìn, nhưng nếu quan sát kỹ sẽ phát hiện rất nhiều lỗi. 7 rưỡi.
    Idea: cũ nên không nói.

p/s: Dám nghỉ học vẽ, ở nhà chắc nghĩ ngợi toàn manip chứ gì ? (__ _)
    Kanzz.Elfbong bong mua he thích bài viết này.
  6. bong bong mua he

Sắc Hoa Tigôn cám ơn bạn ^_^
    Crz Ngắm trăng ở đây là do mình ở SG gato ko được ngắm trăng nên uất ức làm . Trăng này là người xem ngắm :">
    P/s: =.=''
  7. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

màu blue hợp hơn bác ,và ko còn ji để nói.thân;)
  8. Tass_La

Tass_La Thành viên cấp 2

màu đẹp. mấy lỗi thì mấy thím trên nói hết rồi :D
  9. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

phần ren của mob bạn xử lý sao mà nó chìm vào nền hay quá vậy? Cho mình xin ít kinh nghiệm với :)
  10. Celtica Harmony

Celtica Harmony Thành viên cấp 1

màu sắc đẹp, nhìn như tranh phục hưng ấy, còn việc ngắm trăng mà pha màu cam mình thấy ko sao cả, vì manip vốn trừu tượng mà, vô lí 1 chút có khi lại hay
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bố cục + màu sắc thì ko biết phán,.. nhưng mà buồn cười với kiểu ngắm trăng dị nhất VDS :v có ai ngắm trăng lại đi chổng @ss vào trăng rồi ngước muuahahaa =))
  12. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Đổi tít thành ngắm trời đi bác ơi
  13. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

bong bong mua he
    Crz
    Một người thì gọi mình là MaMa , người thì gọi là Bố Gìa , nghĩa là làm sao :-w
    mgr, Crzbong bong mua he thích bài viết này.
  14. bong bong mua he

duyphoto mình thử blend lại màu rồi nhưng nhìn nó xấu lắm , mình đi tông lạnh dở lắm
    Kanzz.Elf Mình sử lý nhiều nhất là brush giảm opacity và fill cho phù hợp rồi trôn màu chúng lại
    Celtica Harmony :x
    Lich :( Cái này mình ko đổi được
    Kanzz.Elf thích bài viết này
  15. bong bong mua he

16. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Đoilơ ViệtDesigner Đọc kỹ comment trước của bong bóng nhé !

17. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Crz đấy là em thấy buồn cười thì ghi thế, ai chả biết chủ ý của tác giả,. việc gì phải nặng nề cái việc này hở bác :))
    Crz thích bài viết này
  18. Mr_Bánh bao

Mr_Bánh bao Mới đăng kí

:O Từ phác thảo đến hoàn thiện khác nhau nhiều quá
  19. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Hix, lần này nhìn kỹ lại thì thấy khá là đẹp, nhìn như tranh vẽ của các họa sỹ thời Phục Hưng Âu châu vậy á, mặt mob có hướng sáng cụ thể là hoàn hảo luôn.
  20. minhkhuev3

minhkhuev3 Thành viên cấp 1

từ từ rồi sẽ khá hơn, lo gì chứ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn