Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

(Manip) Tác phẩm đầu tay, mọi người cho ý kiến nhé :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi DragonKid252, 16/12/12.

Lượt xem: 2,199

1. DragonKid252 Mới đăng kí

Đây là tác phẩm Manip đầu tiên tự làm, còn non và xanh lắm nên các bác cứ chọi gạch thoải mái cũng được, em đem về xây nhà :"> Mod là một cô bé người mẫu trong 1 event em tình cờ tham dự, thấy xinh quá nên chụp lại. Bữa h đang bị bé ấy hút hồn nên dùng luôn hình làm stock :x Em mần xong rồi mà thấy nó chưa đc hoàn chỉnh lắm, và vẫn còn thiếu thiếu j đó, hoặc chưa ổn lắm, các bác cho em tí í kiến nha :D Ngoài ra, tư vấn cho em luôn vị trí đặt trăng ở đâu cho đẹp nhé :))

Đây là stock:
    [​IMG][/IMG][​IMG]

Còn đây là tác phẩm:

...
  2. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

Ôi đầu tay mà chất thế :-bd bạn này giống mình, hồi đi cái triển lãm motor cũng bị một cô bé người mẫu hút hồn, chắc phải lấy hình làm tấm manip mới được =((
    DragonKid252 thích bài viết này
  3. Hùng Hổ VietDesigner

Hùng Hổ VietDesigner Thành viên cấp 3

bạn cho cái kiếm vào k hợp lắm.....mà sao bạn cho con chó làm chủ đạo à :-?
  4. Hercules97

Hercules97 Thành viên cấp 2

Cô gái còn ảo lắm . Còn lại tốt :D
  5. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

bạn có ý tưởng hay, hình cũng đẹp nhưng về phần mặt trăng có lẽ bạn nên thêm texture vào để giảm bớt những mãng đen lốm đốm trên mặt trăng gây mất mỹ quan, nếu được tạo thêm ánh sáng luôn cho nó. Nếu không nhìn nó giống trái đất mất.
  6. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Đầu tay mà làm vậy là chất quá rùi :like:
    Mình cũng còn non tay nghề nhưng có thể góp ý chút cho bạn về ý tưởng : mod nữ bạn có thể đưa ra ngoài, cho đứng tựa vào chú chó và làm sao cho nổi bật tí để làm điểm nhấn cho ảnh, cái tay đưa ra có thể cho vịn vào thanh kiếm cũng được, mặt trăng có thể cho nhỏ lại và đưa lên cao chính giữa.... làm cho nó mờ đi.... phần chân mod nữ có thể ghép thêm vào tấm lụa hoặt tạo thêm váy dài là ok....
    Mong bạn có nhiều tác phẩm manip đẹp :)
  7. DragonKid252

DragonKid252 Mới đăng kí

làm đi bác, làm với những thứ mình yêu rất có động lực :x :))
  8. DragonKid252

DragonKid252 Mới đăng kí

tại mặt mod nữ nhìn hơi kiêu sa, lạnh lùng nên em mới thử bỏ thêm cây kiếm vào, thấy cũng ko vấn đề gì mà :)
  9. DragonKid252

DragonKid252 Mới đăng kí

thank bác, cô gái em chỉ mới làm đc vậy, chưa đủ trình để xử lý tốt hơn :">
    Hercules97 thích bài viết này
  10. DragonKid252

DragonKid252 Mới đăng kí

thx bạn, mình lại thấy mặt trăng bự và lốm đốm vậy nhìn ảo hơn, cơ mà sẽ sửa thử theo ý bạn xem sao :)
  11. DragonKid252

DragonKid252 Mới đăng kí

thx bác góp ý, các ý kiến của bác đều rất hay, em sẽ làm thử, mà có vấn đề là em còn non nên chưa xử lý được cái tay, bởi nên mới phải để cái cánh bên trái và con sói nó phần tay đi ah chứ :) ý tưởng tấm lụa hay váy áo hay đó bác
    hoa_ki_long thích bài viết này
  12. kesitinh_ks

kesitinh_ks Thành viên cấp 2

:like:
    Có Trăng rùi thêm ít Sao nữa và giảm kích thước sói xuống 1 chút.
  13. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Hì hì.... mình trước đây mới tập làm manip nếu cái nào cảm thấy ko làm được là lấy cái khác che lại .... ;)
  14. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

để mod nữ lên trước con sói thì hay hơn :D
    PS: ảnh của bạn có tuyết rơi của diễn đàn nhìn lạ phết :))
  15. DragonKid252

DragonKid252 Mới đăng kí

Chài, em đang muốn tạo ra hiệu ứng là con sói khổng lồ mà, sói mà nhỏ quá giống...cún :))
  16. DragonKid252

DragonKid252 Mới đăng kí

bác share cho em mấy bài manip của bác cho em học hỏi với:">

Ủng hộ diễn đàn