Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Tập tành làm tác phẩm đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thanggo, 12/2/14.

Lượt xem: 2,014

1. thanggo Mới đăng kí

ok. thanks các bác đã góp ý . Em đi tu luyện tiếp đây :D

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/2/14
    nhtra thích bài viết này
  2. karthus

karthus Thành viên cấp 2

thực sự mình chẳng ưng tí nào, nước không có sngs, màu sắc thì cứ thế nào ý
  3. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

có nước trên đuôi người cá. hay tiên cá mà sao không thấy rơi xuống nước nhỉ :))
  4. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

cắt dán ah bạn ơi
  5. thanggo

thanggo Mới đăng kí

hì do mới lần đầu tập làm nên vẫn còn nhiều lỗi :D ....mọi người cứ góp ý thêm để mình rút kinh nghiệm :)
  6. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

vãi :v xem xong tụt hứng thật
  7. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

còn nhiều lỗi cơ bản lắm, bạn nên xem nhiều tut hơn để khắc phục chứ đừng làm theo cảm tính, chúc bạn mau lên tay :)
    thanggo thích bài viết này
  8. mindnie

mindnie Thành viên cấp 2

Chúc bạn mau tăng level nhé :) cố lên
  9. lenm

lenm Thành viên cấp 4

blur bớt bóng của đuôi trên nước và bóng người, để hòa trộn là mutilply hoặc softlight xem có khá hơn k nào.
    mẫu đứng ngược sáng, theo logic thì phần giữa người sẽ tối sau sáng dần về xung quanh, viền người sẽ rực sáng lên thì mới đúng.
  10. karthus

karthus Thành viên cấp 2

giảm ô pai ci ti của cái đuôi xuống, sau đó skew hay gì gì đấy cho phù hợp với mặt trăng
  11. thanggo

thanggo Mới đăng kí

_MeoHoang_ mình cũng hay xem và làm theo một số tut rồi , nhưng làm theo như vẹt nên thấy ko có tiến bộ nhiều nên mới tập làm thử một hình rút kinh nghiệm :) .
    lenm karthus : thanks 2 bác đã góp ý .
  12. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

ầy tut là để học cách sử dụng công cụ ròi làm chứ ko phải làm theo y chang @@ chỉ cho bạn cách này, bật 1 tut lên, xem ngta xài cái công cụ gì, pause, vào pts bật công cụ đó lên tìm hiểu, xong play ròi coi tiếp ;)

Ủng hộ diễn đàn