Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Thiếu nữ tắm hồ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Gia Phú, 24/9/15.

Lượt xem: 17,263

1. Gia Phú Thành viên cấp 4

Hôm trước mình có tấm thiếu nữ ngồi khua nước, hôm nay nhảy xuông tắm luôn, tiên thể show cho anh xem tí giờ chiều để lấy tinh thần làm việc :))
    [LOCK][​IMG]
    stock:
    [​IMG][/LOCK]

...
  2. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Lần này hơi lố rồi ...Về kỹ thuật thì vẫn như mọi khi , nhạt nhòa , lộn xộn , không ăn nhập gì với nhau cả .... về nội dung thì ...Phản cảm .
    Mình không thấy cái đẹp nào cả ..đợi tp khác :D
    Gia Phú thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

nhatha "nu" nghệ thuật mà bác :D, cơ mà vụ ánh sáng em không làm sao cải thiện được bác à, chắc luyện công thêm quá @@
  4. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

ĐÚNG ! Ảnh nuy là nghệ thuật , nhưng không phải hở mới là nuy
    Chụp nuy rất rất là khó , nó đòi hỏi nhiếp ảnh gia phải tư duy, dùng ánh sáng, hình khối để thể hiện nét đẹp của cơ thể, đồng thời ảnh phải có chất nhục cảm, hướng người ta đến chân, thiện, mỹ....Nhưng stock cũng như tp của thớt mình thấy là phản cảm

p/s : đó là chuyện ngoài lề thôi mong thớt có tp hay hơn nữa :D
    SilverLance, Bạch CừuGia Phú thích bài viết này.
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Ùi! Không biết tới chừng nào mới có tác phẩm hay đây :)). Bên nhiếp ảnh thì em có nhiều rồi đó, nhưng vụ manip này khó ăn quá #:-s@-)
    nhatha thích bài viết này
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) ngồi đằng sau như cái bờ tường vậy
    Gia Phú thích bài viết này
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Kaka...@phuongthustudio giống tường nhà chùa không :v
  8. thanhhuynhsg

thanhhuynhsg Mới đăng kí

xấu
    h_ds thích bài viết này
  9. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

thanhhuynhsg vậy thì bạn chứng minh bằng tác phẩm của bạn đi, chứ gì nhảy vô nói một từ vậy ai noi không được :P, đừng nói với tôi là bạn bắt chước nhathaphuongthustudio à, hai người này có tay nghề trên tôi nên tôi mới lắng nghe, chứ không phải như bạn comment từ vô bổ đi spam thế kia đâu. Sorry tôi là vậy, đừng bao giờ thể hiện trước mặt tôi nhé thanh niên <:-P
  10. Bạch Cừu

Bạch Cừu Thành viên cấp 1

=)) K phải chê chứ xấu quá :))
  11. KawaiiN

KawaiiN Mới đăng kí

Thực sự là xấu và phản cảm! Nói thẳng ra thì chả đâu ra đâu cả.
    SilverLancekhoailang thích bài viết này.
  12. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

sao ko kiem mode trẻ đẹp hơn , ít nhất còn kick thích cái nhìn của viewer :)
    Gia PhúBạch Cừu thích bài viết này.
  13. khoailang

khoailang Mới đăng kí

giaphu_design đâu phải cứ phải biết nấu ăn mới được quyền chê đồ ăn dở. Nhiếp ảnh cũng thế. Không bàn đến những tác phẩm trừu tượng hoặc yêu cầu trình độ cảm thụ cao, nhìn vào tác phẩm của bạn đã thấy ngay việc ghép ảnh lộn xộn, thiếu thẩm mỹ.
    Bạn không nên tỏ thái độ "vậy thì bạn chứng minh bằng tác phẩm của bạn đi", "đừng bao giờ thể hiện trước mặt tôi nhé thanh niên".
    nguyenphu.pn thích bài viết này
  14. nguyenphu.pn

nguyenphu.pn Thành viên cấp 2

Định không cmt đâu, như kéo xuống thì thấy cmt của bác chủ thớt không cmt không được

Mục đích của bác thớt tạo ra một ảnh 18+ cho ai xem (những người nào, thành phần nào, trình độ nào, ..)
    - Người xem bình thường họ có quyền nhận xét, bạn lại lôi ra cái lí do phải làm được mới được quyền nhận xét ??? Vâng, cái lí do thật vớ vẩn đó cũng đã tồn tại lâu rồi, đ*o buồn nói ở đây. Không những thế còn bảo người khác spam nữa chứ
    - Người trong ngành nghệ thuật xem: Bạn muốn thể hiện điều gì ở đây ? Ở trong một tác phẩm không có gì nổi bật thế này

=> Chốt lại: Xấu và đéo ra gì
    Poisonouskemdoan thích bài viết này.
  15. Kanny Nguyen

Kanny Nguyen Thành viên cấp 1

Topic này vừa được share trên FB, nói thật là nói chuyện kiểu đó thì còn thêm mấy cái comment vào chửi nữa.
  16. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

khoailang vậy chứ bạn muốn sao :P, tôi là vậy đó, trước khi là "một nhà phê bình thì trước đó bạn là một giáo sư, tiến sĩ, hay đại loại là một người được đa số công chúng công nhận. Ở đây mình không đề cập thẳng như vậy là khách sáo lắm rồi, trước khi bạn nói những câu đấy thì hãy chứng minh tác phẩm của bạn, có tốn thời gian gì nhỉ, chỉ cần click và up hình đính kèm, thế tôi xem và tôi sẽ phục bạn sát đất, tôi là một con người phân minh rõ ràng, chứ không phải dạng tạp nham "mới đăng ký" mà bày đặt :-q
  17. foreveronline

foreveronline Mới đăng kí

Nông dân cũng có quyền chê bác sĩ chữa bệnh dở mà :3
  18. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Thật tình mà nói rất tò mò là bác biết điêu khắc cái gì :D
    Bữa giờ chờ hoài ko thấy, nhìn mấy tấm này chán đời quá.
  19. Nghĩa Bờm

Nghĩa Bờm Mới đăng kí

Có ý tưởng rất tốt nhưng thớt làm chưa tốt..hóng những tp chất lượng hơn lần sau =))
  20. KawaiiN

KawaiiN Mới đăng kí

giaphu_design : Tác phẩm ghép thì tệ, hiệu ứng thì lòe loẹt, người ta góp ý mà không biết tiếp thu, còn xoắn đủ thứ, thì trình độ bạn cũng chỉ tới đó mà thôi. :)
    Nhiều người chả phải tài giỏi gì, nhưng nghệ thuật là không giới hạn... Ai cũng có con mắt nhìn, đánh giá được, đâu nhất thiết phải "làm được thì mới được góp ý". Người ta thấy xấu thì người ta bảo xấu, đẹp thì người ta bảo đẹp... Cái điều đơn giản ấy mà còn chả hiểu được thì nói thật tôi chả biết trong đầu bạn chứa gì. :)
    kemdoan thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn