Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Winter girl

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi failure, 11/6/13.

Lượt xem: 2,874

1. failure Thành viên cấp 1

Lâu lắm mới quay lại 4rum, mình post lại pic mình làm khá lâu rồi. Nhưng lúc trước còn lỗi nhiều giờ cố gắng sửa lại
    Lấy cảm hứng từ bài hát Cô bé mùa đông
    Stock

...
    assanssi, nhtraTass_La thích bài viết này.
  2. Mều

Mều Thành viên cấp 2

oah XD tóc đẹp thế XD
  3. Tass_La

Tass_La Thành viên cấp 2

ko phải manip đâu bạn :D
  4. khuyetdanh12

khuyetdanh12 Thành viên cấp 2

bác vẽ lại tóc đấy à :D đẹp quá :)
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cái này gọi "Hiệu ứng hình ảnh" thì đúng hơn :D.
    goal thích bài viết này
  6. Trần Mậu Trí Tâm

Trần Mậu Trí Tâm Thành viên cấp 2

Phần tóc bạn vẽ chưa tốt!
    Tổng quan nhìn rất ấn tượng.

Cô bé mùa đông trong trí tưởng tượng của mình hiền hơn cô này :D
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bạn hay lẫn lộn về manip nhỉ ?
  8. failure

failure Thành viên cấp 1

Thiên Ma Thế theo bạn thế nào là manip?
    - Còn theo tớ Manip chỉ là những thao tác của tác giác nhằm truyền đạt cảm xúc và trí tưởng tưởng của họ thôi
    - Có nhiều loại manip, theo phong cách của bạn là về thể loại siêu thực, không có thật. Cũng có những tác giả làm manip về cảm xúc tình cảm của họ muốn thể hiện ?
  9. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Không hẳn, đã vẽ lại tóc, retouch da và ghép bg [dù đơn giản] thiết nghĩ cũng là manip rồi, thể loại portrait manip, bên devinantart cũng khá nhiều:
    Có điều chủ thớt làm chưa ra chất manip, có thể vẽ thêm ánh sáng ở mắt, tóc, môi tạo độ tương phản và nổi bật. Đặt vài layers màu hoặc ánh sáng... sẽ tạo sự khác biệt liền.
    Nói là minh họa, ví dụ như đây:
    Thiên Ma hình này có phải manip không ;;) [nói không là đệ buồn lắm lắm đấy :"> ]
    Thiên Mavsea thích bài viết này.
  10. assanssi

assanssi Thành viên cấp 1

đẹp hơn cả ảnh gốc :D
  11. failure

failure Thành viên cấp 1

Slumberous Cám ơn bạn đã góp ý nhé.
    Với tớ thì pic này tớ nghĩ chỉ nên làm tới đó thôi, Tương phản quá ko mang lại cảm xúc. Theo ý kiến riêng của tớ là thế
    Slumberous thích bài viết này
  12. Thiên Ma

Nếu vậy thì portrait manip và hiệu ứng hình ảnh có khác gì nhau đâu :|
  13. Slumberous

Ừ không rõ ranh giới lắm, nhưng người ta vẫn gọi portrait manip :-? Thôi thì tùy cách gọi & hiểu, làm quá đơn giản kêu manip cũng kỳ.
    failure tương phản mới tạo cảm xúc chứ @-)
  14. Trần Mậu Trí Tâm

Trần Mậu Trí Tâm Thành viên cấp 2

Manip là tổng hợp rất nhiều kỹ năng photoshop.
    Tuy nhiên điểm đặc sắc của nó chính là nó phải tạo ra được những tác phẩm siêu thực.
  15. Thiên Ma

Slumberous Tấm ảnh bác post minh họa dưới cùng mình có thấy bên Youtube 1 lần , cái đó gọi là Fantasy Light , 1 loại hiệu ứng thôi :D
  16. Slumberous

Thiên Ma Có trên Youtube nữa hả? Mình thấy nó ở đâu đó khá lâu rồi, chợt có hứng làm lại. Ừ gọi hiệu ứng cũng được. Bác xem thử cái này nhé:
    Thiên Ma thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn