Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manipulation] It's KID, please don't deprive freedom of it!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hứa Hồng Quân, 8/3/14.

Lượt xem: 1,830

1. Hứa Hồng Quân Thành viên cấp 1

Ngày 26 và 27 tháng 8 năm 1910, đại hội lần thứ 2 của những người phụ nữ thế giới đã được triệu tập ở Copenhagen (thủ đô Ðan Mạch), về dự có 100 nữ đại biểu của 17 nước, đã quyết định lấy ngày 8 tháng 3 làm ngày quốc tế phụ nữ với mục đích đấu tranh đòi các quyền lợi của PHỤ NỮ và TRẺ EM.
    .
    "Ngày làm việc 8 giờ. Công việc ngang nhau, tiền lương ngang nhau. Bảo vệ bà mẹ và trẻ em."
    .
    Nhưng cho đến tận thời điểm này, tức là đã hơn 100 năm kể từ khi quyết định trên có hiệu lực, thì ở một số quốc gia, đâu đó vẫn còn tồn tại nạn buôn bán trẻ em và phụ nữ, những hủ tục tập quán nặng nề như ép bé gái lấy chồng sớm,.....
    Họ bị tước đoạt đi mọi quyền sống, bị cướp đi tự do, thậm chí là bị thu mua khi còn nhỏ và mãi mãi sống kiếp tủi nhục đến khi lìa đời.
    Chính vì vậy, mình làm bức manip một phần để chia sẻ nỗi đau với những thân phận bất hạnh trong cuộc sống này.
    Theo tập tục văn hóa của người Ấn Độ, những người phụ nữ đã lấy chồng thì phải chấm 1 nốt son đỏ trên trán.
    IT'S KID, PLEASE DON'T DEPRIVE FREEDOM OF IT.
    (Nó chỉ là đứa trẻ, làm ơn đừng tước đoạt sự tự do của nó)
    by Hứa Hồng Quân.

...
    ZinP, Hồng Sơnnhtra thích bài viết này.
  2. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

ờm, tớ k thấy ngữ pháp hay cách dùng từ quá quạn trọng, nhưng t nghĩ dù sao cũng là thông điệp, nên nó nên có chút toàn cầu.
    t nghĩ nên là "She is just a kid! (Please dont take her freedom away!)-k cần đoạn này đâu, và đừng dùng từ "nó" nhé c!:D
    Hứa Hồng Quân thích bài viết này
  3. Hứa Hồng Quân

Hứa Hồng Quân Thành viên cấp 1

^^ hì hì, thực ra là mình ko giỏi tiếng anh cho lắm, nên thành ra nghĩ đc cái gì thì viết cái đấy thôi bạn ạ. cám ơn bạn đã góp ý nha!
    nhtra thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn